
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS IKULU

Simu: 255-22-2114512, 
2116898 
E-mail: press@ikulu.go.tz
Tovuti : www.  ikulu.go.tz
Faksi: 255-22-2113425

OFISI YA RAIS,

      IKULU, 

 1 BARABARA YA
BARACK OBAMA,   

11400 DAR ES SALAAM.

Tanzania.

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Mwakilishi  wa  Benki  ya  Dunia  katika  nchi  za  Tanzania,  Burundi,  Malawi  na
Somalia  Bi.  Bella  Bird  amemhakikishia  Rais  wa  Jamhuri  ya  Muungano  wa
Tanzania  Mhe.  Dkt.  John  Pombe  Magufuli  kuwa  benki  hiyo  imejipanga
kuendelea  kutoa  mikopo  nafuu  kwa  miradi  mbalimbali  ya  maendeleo  hapa
nchini ili kukuza uchumi na kupunguza umasikini.

Bi. Bella Bird ametoa kauli hiyo leo tarehe 04 Desemba, 2017 Ikulu Jijini Dar es
Salaam na kubainisha maeneo ya kipaumbele kuwa ni miundombinu hususani
barabara  na  reli,  kuongeza  uzalishaji  na  usambazaji  wa nishati  ya  umeme,
Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA) na elimu kwa kujielekeza katika
ubora na kuhakikisha idadi ya wanaopata elimu inaongezeka.

Maeneo mengine ni kuboresha sekta ya afya, kuongeza upatikanaji wa maji,
usimamizi bora wa ardhi, mawasiliano, huduma za fedha jumuishi, vituo vya
pamoja vya Serikali na kusaidia familia masikini.

Bi. Bella Bird amempongeza Mhe. Rais Magufuli kwa usimamizi mzuri wa miradi
ya maendeleo inayotekelezwa na Benki ya Dunia na amemuahidi kuwa benki
hiyo  itaendelea  kushirikiana  kwa  karibu  na  Tanzania  katika  utekelezaji  wa
miradi mingine.

“Mwaka uliopita Benki ya Dunia imetoa mikopo nafuu yenye thamani ya Dola
za  Marekani  Bilioni  1.2  (Shilingi  Trilioni  2.7)  kwa  Tanzania,  fedha  hizi
zimekwenda  katika  miradi  mbalimbali  na  tunafurahi  kuwa  miradi  hiyo
inakwenda  vizuri  na  wananchi  wanafurahia,  kwa  sasa  tunapanga  namna
tutakavyotoa mikopo kwa ajili ya kuunga mkono juhudi za maendeleo katika
kipindi kijacho” amesema Bi. Bella Bird.
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Kwa  upande  wake  Mhe.  Rais  Magufuli  ameishukuru  Benki  ya  Dunia  kwa
ushirikiano wake na Tanzania katika maendeleo na amemhakikishia Bi. Bella
Bird kuwa Serikali itazisimamia vizuri fedha zote zinazotolewa na benki hiyo ili
zilete matokeo yanayotarajiwa.

Mhe. Rais Magufuli ameongeza kuwa maeneo yote ambayo benki hiyo imeyataja
kuwa kipaumbele  katika  fedha zitakazotolewa  kuanzia  sasa  ni  muhimu kwa
ustawi  wa  Tanzania  na  amesisitiza  kuwa  fedha  zitakazotolewa  kwa  mkopo
zielekezwe katika maendeleo na sio vinginevyo.

“Naishukuru sana Benki ya Dunia kwa kutuunga mkono, nitafurahi kuona
mnaendelea  kutupatia  fedha  ambazo  zinaelekezwa  kwenye  miradi  ya
maendeleo  na kuleta manufaa mapana na endelevu,  badala  ya kugawa
fedha kwa watu na baadaye nchi inakuja kuzilipa kwa kukusanya kodi za
wananchi” amesisitiza Mhe. Rais Magufuli.

Wakati  huo  huo,  Mhe.  Rais  Magufuli  leo  ameongoza  kikao  cha  Baraza  la
Mawaziri Kilichofanyika Ikulu Jijini Dar es Salaam.

Gerson Msigwa

Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, IKULU

Dar es Salaam
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