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JANUARI 
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI MAHALI/ 
ENEO 

WALENGWA 

10 Januari Uwekaji Saini Mkataba wa 
Kuuziana gesi asilia kati ya 
TPDC, ARA Petroleum 
Tanzania Limited, Ndovu 
Resources Tanzania 
Limited na Scirocco 
Energy Plc 

Wizara ya 
Nishati 

Naibu Waziri 
Mkuu na Waziri 
wa Nishati 

Zanzibar Wizara ya Nishati 

18 Januari Jukwaa la Kodi na 
Uwekezaji 

Wizara ya 
Fedha 

Waziri wa Fedha Dar es 
Salaam 

Sekta ya Umma na 
Sekta Binafsi 

Uzinduzi wa Mpango 

Jumuishi wa Wahudumu 

wa Afya Ngazi ya Jamii 

Wizara ya 

Afya 

Rais wa Jamhuri 

ya Muungano wa 

Tanzania 

Dar es 

Salaam 

Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

 
Maadhimisho ya siku ya 
Posta Afrika 
(PAPU-Day) 
 

Wizara ya 
Habari, 

Mawasiliano 
na Teknolojia 

ya Habari 

Waziri wa Habari, 
Mawasiliano na 
Teknolojia ya 
Habari 

Litapangwa Wizara, TCRA, 
TPC 
na UCSAF 
 

19 Januari  Jukwaa la Kodi na 
Uwekezaji 

Wizara ya 
Fedha 

Waziri wa Fedha Dar es 
Salaam 

Sekta ya Umma na 
Sekta Binafsi 

Mkutano kujadili 
maendeleo ya sekta ya 
Bima  
 

Wizara ya 
Fedha 

Waziri wa Fedha 
na Waziri wa 
Afya 

Dodoma OR-TAMISEMI, 
Wizara ya Fedha, 
Wizara ya Afya, 
Wadau wa bima, 
ATI, 
TIBA, IAAT, TBAA 
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JANUARI 
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI MAHALI/ 
ENEO 

WALENGWA 

19-20 Januari Kikao na wadau wa 
Utekelezaji wa Sheria ya 
Ardhi ya Vijiji. 

Wizara ya 
Ardhi, 

Nyumba na 
Maendeleo ya 

Makazi, 

Waziri wa Ardhi, 
Nyumba na 
Maendeleo ya 
Makazi, 

Arusha/  
Dodoma/ 
Dar es 
Salaam 

Wadau wa Ardhi, 
Viongozi 

20 Januari  Kongamano la Kitaifa la 
Kodi na Uwekezaji 

Wizara ya 
Fedha 

Waziri wa Fedha Dar es 
Salaam 

Sekta ya Umma na 
Sekta Binafsi 

24-30 Januari Maadhimisho ya Wiki ya 
Sheria  

Wizara ya 
Katiba na 

Sheria 

Spika wa Bunge 
la Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Dodoma Wanasheria, 
Wizara, Wananchi 
na Viongozi 

26 Januari Siku ya Forodha Duniani Wizara ya 
Fedha 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania  

Dar es 
salaam 

Wadau wa Forodha 

27 Januari Uzinduzi wa Wiki ya Sheria Wizara ya 
Katiba na 

Sheria 

Spika wa Bunge 
la Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Dodoma Wanasheria, 
Wizara, Wananchi 
na Viongozi 

29 Januari Maadhimisho ya Siku ya 

Ukoma Duniani 

Wizara ya 

Afya 

Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

29 Jan-16 
Feb 

Mkutano wa 14 wa Bunge Ofisi ya 

Waziri Mkuu, 

Sera, Bunge 

Spika wa Bunge 

la Jamhuri ya 

Muungano wa 

Dodoma Wabunge, 
Mawaziri, Viongozi, 
Wananchi 
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JANUARI 
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI MAHALI/ 
ENEO 

WALENGWA 

na Uratibu Tanzania 

30 Januari Maadhimisho ya Siku ya 

Magonjwa Yaliyokuwa 

Hayapewi Kipaumbele 

(NTDs) Duniani 

Wizara ya 

Afya  

Waziri wa Afya Litapangwa Wizara, Viongozi, 
Wananchi 

31 Jan- 01 
Feb 

Tanzania Energy 
Cooperation Summit 

Wizara ya 
Nishati 

Atapangwa Arusha Wizara, 
Taasisi za Serikali, 
Mashirika na 
Taasisi binafsi  
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FEBRUARI 
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

WALENGWA 

01 Februari Uzinduzi wa Ujenzi 
wa Jengo la Wakala 
wa Vipimo Makao 
Makuu 

Wizara ya 
Viwanda na 

Biashara 

Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Dodoma Wizara, Wakala wa 
Vipimo na 
Waalikwa 

Maadhimisho ya 
Siku ya Sheria  

Wizara ya Katiba 
na Sheria 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Dodoma Wanasheria, 
Wizara, Wananchi 
na Viongozi 

 
 
 
 
 
 
02 Februari 

Siku ya Kimataifa ya 
Kupinga Ukeketaji 

Wizara ya 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi 
Maalum 

Waziri wa 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 
Makundi Maalum 

Arusha Wananchi kwenye 
mikoa yenye 
kiwango cha Juu 
cha ukeketaji 
ambayo ni Arusha, 
Mara, Singida, 
Tanga na Dodoma. 

Maadhimisho ya 

Siku ya Siku ya 

Saratani Duniani   

Wizara ya Afya  Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

Uzinduzi wa dawa ya 
kuuwa wadudu 
dhurifu Thurisave 24 
(biopestcide 

Wizara ya 
Viwanda na 

Biashara  

Waziri wa 
viwanda na 
Biashara 

Pwani NDC, TBPL na 
Viongozi 

03 Februari Jukwaa la Kitaifa la 
Wadau wa Rasilimali 
za Maji 

Wizara ya Maji Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Dar es Salaam Wadau wa 
Rasilimari za Maji 
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FEBRUARI 
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

WALENGWA 

05 Februari Azimio la Arusha Wizara ya 
Maliasili na 

Utalii 

Naibu Waziri wa 
Maliasili na Utalii 

Arusha Wananchi 

06 Februari Maadhimisho ya 

Siku ya Kupinga 

Ukeketaji kwa 

Wanawake 

Wizara ya Afya  Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

13 Februari Siku ya Redio 
Duniani 

Wizara ya 
Habari, 

Mawasiliano na 
Teknolojia ya 

Habari 

Waziri wa 
Mawasiliano na 
Teknolojia ya 
Habari 

 

Litapangwa WHMTH/Wadau 
wa Habari, 
UNESCO 
 

15 Februari Uzinduzi wa Taarifa 
ya Tathmini ya 
Utekelezaji wa 
Mpango wa 
Kuboresha 
Mazingira ya 
Biashara na 
Uwekezaji 

Ofisi ya Rais, 
Mipango na 
Uwekezaji 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania au 
Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Dar es Salaam Sekta Binafsi ndani 
 anzan ya Nchi, 
Wadau wa 
Maendeleo, 
Wawekezaji, 
Wafanyabiashara 
na Taasisi za 
Umma. 

Mkutano wa Mwaka 
wa Wadau 

Wizara ya Kilimo Waziri wa Kilimo Morogoro Wadau wa Sekta 
ya Tumbaku 

20-22 
Februari 

Siku ya Kimatafa ya 
Nukta Nundu 
(BRALLE) 

Ofisi ya Waziri 
Mkuu, Kazi, 

Vijana,  Ajira na 

Waziri wa Nchi 
Ofisi ya Waziri 
Mkuu, Kazi, 

Singida Taasisi Inayotoa 
Huduma kwa Watu 
Wasioona 
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FEBRUARI 
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

WALENGWA 

Wenye Ulemavu Vijana, Ajira na 
Wenye Ulemavu 

Tanzania (TAB), 
Taasisi za Umma 
na binafsi,  
Watumishi sekta 
za umma na 
binafsi 
Wananchi, Watu 
wasioona 

21 Februari  Kusainiwa kwa 
Mkataba wa 
Ushirikiano MoU 
kwenye Mradi wa 
Umeme wa Jua, 
Singida 

Wizara ya 
Viwanda na 

Biashara 

Waziri wa 
viwanda na 
Biashara 

Monduli NDC, viongozi na 
wananchi wa eneo 
la mradi 

25 Februari Tamasha la Majimaji Wizara ya 
Maliasili na 

Utalii 

Waziri wa 
Maliasili na Utalii 

Songea Serikali, Wananchi 

25 Februari – 
05 Machi 

Mkutano wa 
Mawaziri wa Fedha, 
Mipango na 
Maendeleo ya 
uchumi barani Afrika 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Victoria Falls, 
Zimbabwe 

Wizara ya Mambo 
ya Nje na 
Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki 

26 Februari – 
01 Machi 

Mkutano wa 6 wa 
Baraza la Umoja wa 
Taifa wa Mazingira 
(UNEA-6)   

Ofisi ya Makamu 
wa Rais, 

Muungano na 
Mazingira 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Nairobi, Kenya Ofisi ya Makamu 
wa Rais, Wizara za 
Kisekta, Asasi za 
Kiraia, 
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FEBRUARI 
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

WALENGWA 

Taasisi zisizo za 
Kiserikali, 
Washirika wa 
Maendeleo, 
Wananchi 

28 Februari Maadhimisho ya 

Siku ya Magonjwa 

yanayotokea kwa 

nadra Duniani 

Wizara ya Afya  Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

28-29 
Februari 

Kushiriki katika 
Maonesho ya Doha 
(Doha Expo, 2024) 

Wizara ya 
Viwanda na 

Biashara 

Viongozi Wakuu 
wa Nchi 

28-29 Februari Kushiriki katika 
Maonesho ya 
Doha (Doha Expo, 
2024) 

29 Februari Uzinduzi wa Baraza 
la Wafanyakazi 

Wizara ya Kilimo Waziri wa Kilimo Dodoma Viongozi, 
Watumishi wa Bodi 

 
 
 
 
 
 
 
Februari 
2024 
 

Mapokezi ya Ndege 
ya Serikali ya 
Biashara Aina ya 
BOEING 737 – 9 
MAX 

Ofisi ya Rais, 
Ikulu 

Mhe. Rais wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Dar es Salaam Viongozi wa Kitaifa 
na Wananchi 

Mkutano wa Baraza 
la Mawaziri wa 
Umoja wa Afrika na 
Mkutano wa Wakuu 
wa Nchi na Serikali 

Wizara ya Fedha Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Addis Ababa, 

Ethiopia 

Wizara ya Fedha, 
Wizara ya Mambo 
ya Nje na 
Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki, 
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FEBRUARI 
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

WALENGWA 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
Februari 
2024 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

wa Umoja wa Afrika Viongozi 

Mkutano wa Dharura 
wa Mawaziri wa 
Fedha wa SADC 
kujadili uanzishwaji 
wa Mfuko wa 
Kikanda wa 
Maendeleo wa 
SADC 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Afrika Kusini Wizara ya Fedha, 
Wizara ya Mambo 
ya Nje na 
Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki, 
Viongozi 

Mkutano wa 43 wa 
Baraza la Kisekta la 
Mawaziri wa 
Biashara, Viwanda, 
Fedha na Uwekezaji 
la Jumuiya ya Afrika 
Mashariki 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Arusha Wizara ya Fedha, 
Wizara ya Mambo 
ya Nje na 
Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki, 
Viongozi 

Mkutano wa 
Majadiliano ya 
Kimkakati kati ya 
Serikali na Washirika 
wa Maendeleo kwa 
ngazi ya Makatibu 
Wakuu na Mawaziri 
(Strategic Dialogues) 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Dar es Salaam Waheshimiwa 
Mawaziri, Makatibu 
Wakuu, 
Wakurugenzi wa 
Sera na Mipango 
wa Wizara na 
Taasisi za Serikali 
& Washirika wa 
Maendeleo (DPs) 

Vikao vya Wizara ya Ardhi, Waziri wa Ardhi, Zanzibar/Dodo Sekta ya Ardhi na 
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FEBRUARI 
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

WALENGWA 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
Februari, 

2024 

mashirikiano kati ya 
Wizara za Sekta ya 
Ardhi na Maendeleo 
ya Makaazi za SMT 
na SMZ. 

Nyumba na 
Maendeleo ya 

Makazi 

Nyumba na 
Maendeleo ya 
Makazi. 

ma Maendeleo ya 
Makaazi za SMT 
na SMZ 

Kuwasha mashine 
moja ya kuzalisha 
umeme katika 
Bwawa la Julius 
Nyerere (JNHPP) 

Wizara ya 
Nishati 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania  

Morogoro Mawaziri, 
Wananchi, 
Makatibu Wakuu; 
Viongozi wa 
Mashirika na 
Taasisi  
Bunge; 
Viongozi, Viongozi 
wa Vyama vya 
siasa 
Viongozi wa Dini 

Mkutano wa Mwaka 
wa Wadau wa Chai 

Wizara ya Kilimo  Waziri wa Kilimo Dodoma Wadau wa Chai 

Mkutano wa Mwaka 
wa Vyama vya 
Ushirika vya 
Wakulima Wadogo 
wa Chai Tanzania 

Wizara ya Kilimo  Waziri wa Kilimo Dodoma Wadau wa Chai 

Kikao cha tatu (3) 
cha baraza la 
Mawaziri na 

Wizara ya Kilimo Waziri wa Kilimo Nairobi - Kenya Mawaziri wa 
Kilimo, Makatibu 
Wakuu, Bodi ya 



KALENDA KUU YA MIKUTANO NA MATUKIO YA KISERIKALI YA MWAKA 2024 
 

10 
 

FEBRUARI 
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

WALENGWA 

Makatibu Wakuu wa 
Wizara za Kilimo 
katika nchi 
wanachama wa 
Shirika la 
ASARECA-Afrika 
Mashariki na Kati 

Wakurugenzi TARI 

Kuratibu na kushiriki 
Maonesho ya Mfuko 
na Programu za 
uwezeshaji 
wananchi kiuchumi 
na uimarishaji 
huduma za vikundi 
vya kifedha kwa 
wajasiriamali 

Wizara ya Kilimo Naibu Waziri 
Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Mtwara Baraza la 

Uwezeshaji 

Wananchi 

Kiuchumi, 

Wananchi 

Kupokea magari 157 
ikiwa ni kamilisho la 
mkataba wa magari 
777 

Wizara ya 
Mambo ya Ndani 

ya Nchi 

Waziri wa 
Mambo ya Ndani 
ya Nchi 

Dar es Salaam Wizara ya Mambo 
ya Ndani ya Nchi. 
Jeshi la Polisi 

 Mafanikio ya Miaka 
Mitatu ya Serikali ya 
Awamu ya Sita 
Madarakani 

Wizara ya 
Mawasiliano na 
Teknolojia ya 

Habari 

Waziri wa 
Habari, 
Mawasiliano na 
Teknolojia ya 
Habari 

Litapangwa Wizara na Taasisi 
zake 
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MACHI  
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

WALENGWA 

03 Machi Maadhimisho ya 
Siku 
ya Afrika ya 
Mazingira 

Ofisi ya 
Makamu wa 

Rais, Muungano 
na Mazingira 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Litapangwa Ofisi ya Makamu 
wa Rais, Wizara za 
Kisekta, Asasi za 
Kiraia, Taasisi 
zisizo za Kiserikali, 
Washirika wa 
Maendeleo, 
Wananchi wote 

Siku ya 
Wanyamapori 
Duniani (World 
Wildlife Day) 

Wizara ya 
Maliasili na 

Utalii 

Waziri wa Maliasili 
na Utalii 

Manyara Wananchi 

Maadhimisho ya 

Siku ya Usikivu 

Duniani 

Wizara ya Afya  Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

4 Machi Mkutano wa wadau 
wa Gesi asilia 
(Compressed 
Natural Gas 
Conference) 

Wizara ya 
Nishati 

Naibu Waziri 
Mkuu na Waziri 
wa Nishati  

Dar es salaam  Wamiliki wa Vituo 
vya kushindilia 
Gesi na 
Wadau wa CNG  

04-08 Machi Mkutano wa 
Mawaziri wa Sheria 
ya Jumuiya ya 
Madola  

Wizara ya 
Katiba na 

Sheria 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Zanzibar Mawaziri wa Nchi 
Jumuiya ya Madola 

06 Machi Uzinduzi wa malipo Wizara ya Waziri wa Ludewa NDC, viongozi na 
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MACHI  
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

WALENGWA 

ya fidia kwenye 
mradi wa makaa ya 
mawe Katewaka 

Viwanda na 
Biashara  

Viwanda na 
Biashara 

wananchi wa eneo 
la mradi 

07-08 Machi Mkutano wa 
waendelezaji Milki 
katika Sekta ya 
Utalii 

Wizara ya Ardhi, 
Nyumba na 

Maendeleo ya 
Makazi  

Makamu wa Rais 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Zanzibar/ 
Arusha 

Wizara, Wadau wa 
Sekta ya Ardhi na 
Utalii 

08 Machi Siku ya Wanawake 
Duniani  

Wizara ya 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi 
Maalum 

Waziri wa 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 
Makundi Maalum 

Njombe Wizara, Viongozi, 
Wanawake, 
Wananchi 

11-14 Machi Mkutano wa Nchi za 
Ukanda wa Afrika 
Maashariki wa 
Masuala ya Malezi, 
Makuzi na 
Maendeleo ya awali 
ya Mtoto 

Wizara ya 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi 
Maalum 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Dar es Salaam Wadau wa 
Masuala ya Malezi, 
Makuzi na 
Maendeleo ya 
Mtoto kutoka Afrika 
na Dunia 

11-29 Machi Vikao vya Kamati za 
Bunge 

Ofisi ya Waziri 
Mkuu, Sera, 
Bunge na 
Uratibu 

Spika wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
tanzania 

Dodoma Wabunge, 
Mawaziri, Viongozi, 
Wananchi 

14 Machi Uzinduzi wa Vitini 
vya Utekelezaji wa 

Wizara ya Ardhi, 
Nyumba na 

Waziri wa Ardhi, 
Nyumba na 

Dar es Salaam Wizara, Viongozi, 
Wananchi 
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MACHI  
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

WALENGWA 

Sheria ya Ardhi. Maendeleo ya 
Makazi 

Maendeleo ya 
Makazi 

Maadhimisho ya 

Siku ya Figo Duniani 

Wizara ya Afya Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

15 Machi Siku ya Haki za Mlaji 
Duniani (World 
Consumer Right's 
Day) 
 

Wizara ya 
Viwanda na 

Biashara 

Waziri wa 
Viwanda na 
Biashara 
 

Dar es Salaam 
 

Wananchi na 
Watumishi wa 
Tume ya Ushindani 
 

Maadhimisho ya 

Siku ya Utepe 

Mweupe Duniani 

Wizara ya Afya Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

16-22 Machi Maadhimisho ya 
Wiki ya Maji (Maji 
Week 2024) na 
uzinduzi wa miradi 
ya maji 

Wizara ya Maji Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Mikoa yote Wadau wa Sekta 
ya Maji na 
Wananchi 
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MACHI  
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

WALENGWA 

18 Machi Mafanikio ya Miaka 
Mitatu ya Serikali ya 
Awamu ya Sita 
Madarakani 

Wizara ya 
Habari, 

Mawasiliano, 
Teknolojia ya 

Habari 

Waziri wa Habari, 
Mawasiliano, 
Teknolojia ya 
Habari 

Litapangwa Wizara, Viongozi, 
Wananchi 

20 Machi Jukwaa la 
Maendeleo la Kijani 

Ofisi ya Rais, 
Ikulu 

Makamu wa Rais, 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania  

Dar es Salaam Viongozi Wakuu 
wa Kitaifa na 
Wadau mbalimbali 

Maadhimisho ya 

Siku ya Afya ya 

Kinywa Duniani 

Wizara ya Afya Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

20-24 Machi Wiki ya Nenda kwa 
Usalama Barabarani 
Kitaifa 

Wizara ya 
Uchukuzi 

Waziri wa 
Uchukuzi 

Mwanza Wadau wa 
Usalama 
Barabarani, 
Wananchi 

21 Machi Siku ya Misitu 
Duniani na Siku ya 
Upandaji Miti Kitaifa 

Wizara ya 
Maliasili na 

Utalii 

Waziri wa Maliasili 
na Utalii 

Kilimanjaro Wadau wote wa 
uhifadhi wa 
rasilimali za misitu 
na mazingira kwa 
ujumla. 

23 Machi Uzinduzi wa 
Kiwanda cha KMTC 

Wizara ya 
Viwanda na 

Biashara  

Waziri wa viwanda 
na Biashara 

Kilimanjaro Wizara, 
Wafanyakazi wa 
Kiwanda, Viongozi, 
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MACHI  
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

WALENGWA 

Wananchi 

Siku ya Hali ya 
Hewa Duniani 

Wizara ya 
Uchukuzi 

Waziri wa 
Uchukuzi 

Dodoma Wananchi 

24 Machi Kikao cha masuala 
ya bima 
 Kujadili Utekelezaji 
wa Mpango Mkuu 
wa Maendeleo ya 
Sekta ya Fedha 

Wizara ya 
Fedha 

Katibu Mkuu 
Hazina 

Dodoma Wadau wa Bima, 
Kamishna wa 
Bima, Naibu 
Kamishna 

Maadhimisho ya 

Siku ya Kifua Kikuu 

Duniani 

Wizara ya Afya Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

26 Machi Mkutano wa Wadau 
wa Bima  
 

Wizara ya 
Fedha 

Katibu Mkuu 
Hazina  

Dodoma Wadau wa Bima, 
Wizara ya Fedha, 
Wizara ya Afya, 
OR-TAMISEMI, 
TBAA, Tanzania 
Bank Assurance 
Agency 
Association, 
Insurance Institute 
of Tanzania 

 
 
 

Mapokezi ya Ndege 

ya Serikali ya 

Biashara Aina ya 

Ofisi ya Rais, 
Ikulu 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Dar es Salaam Viongozi wa Kitaifa 
na Wananchi 
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MACHI  
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

WALENGWA 

 
Machi, 2024 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
Machi, 2024 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

BOEING 787 – 8 

DREAMLINER 

 

Kukabidhi kwa Mhe. 

Rais, Taarifa ya 

Utendaji kazi ya 

Mwaka 2022/2023 

 

Ofisi ya Rais, 
Ikulu 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Dar es Salaam 
/Dodoma 

Viongozi wa Kitaifa 
na Umma 

Mapitio ya Matumizi 
ya Umma (PER)  
 

Wizara ya 
Fedha 

Waziri wa Fedha Litapangwa Taasisi za Umma, 
Wananchi, 
Waandishi wa 
Habari, Wadau wa 
Maendeleo na 
Taasisi zisizo za 
Kiserikali, 
wanazuoni 

Jukwaa la kikanda 
kuhusu Maendeleo 
Endelevu barani 
Afrika 

  Wizara ya 
Fedha         

Waziri wa Fedha Litapangwa Wizara ya Fedha, 
Wizara ya Mambo 
ya Nje na 
Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki, 
Viongozi 

Mkutano wa 
Mawaziri wa Fedha, 

Wizara ya 
Fedha 

Waziri wa Fedha Litapangwa Wizara ya Mambo 
ya Nje na 
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MACHI  
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

WALENGWA 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
Machi, 2024 

Mipango na 
Mtangamano wa 
Umoja wa Afrika  

Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki, 
Wizara ya Fedha, 
Viongozi 

Kongamano la Idhaa 
za Kiswahili Duniani 

Wizara ya 
Utamaduni, 
Sanaa na 
Michezo 

 

Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Mbeya Wadau wa 
Kiswahili, 
Wananchi 

Kilele Cha Kombe la 
Taifa (Taifa Cup) 

Wizara ya 
Utamaduni, 
Sanaa na 
Michezo 

 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Dar es Salaam Wadau wa 
Michezo, 
Wananchi  

Uzinduzi wa Mkakati 
wa Elimu ya Katiba 
na Uraia kwa Umma 

Wizara ya 
Katiba na 

Sheria 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Litapangwa Wananchi, 
Wanasheria, 
Wizara 

Uzinduzi wa Mradi 
wa Kuzalisha 
Umeme wa Rusumo  

Wizara ya 
Nishati 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania  

Rusumo Mawaziri wa Sekta 
ya Nishati, 
Washirika; Wadau 
wa Sekta ya 
Nishati 
 

Kuweka Jiwe la 
Msingi Mradi wa 
Umeme-Jua 

Wizara ya 
Nishati 

Naibu Waziri 
Mkuu na Waziri 
wa Nishati 

Shinyanga Wizara, 
TANESCO, 
Wananchi, 
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MACHI  
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

WALENGWA 

Kishapu Shinyanga Viongozi 

Uzinduzi wa Mradi 
wa Lemuguru  

Wizara ya 
Nishati 

Naibu Waziri 
Mkuu na Waziri 
wa Nishati 

Arusha Wizara, Taasisi za 
Serikali, Wananchi 
Ofisi ya Bunge; na 
Uongozi wa Mkoa 
wa Arusha 

Uzinduzi wa Ripoti 
ya Utendaji wa 
Sekta ya Umeme 
kwa Mwaka wa 
Fedha, 2022/2023 

Wizara ya 
Nishati 

Naibu Waziri 
Mkuu na Waziri 
wa Nishati 

Dodoma Wizara ya Nishati, 
Watoa Huduma na  
Wadau wengine 
wa Sekta ya 
umeme. 

Uzinduzi wa Ripoti 
ya Utendaji wa 
Sekta ya Gesi Asilia 
kwa mwaka wa 
Fedha 2022/2023 

Wizara ya 
Nishati 

Naibu Waziri 
Mkuu na Waziri 
wa Nishati 

Dar es Salaam Wizara ya Nishati, 
Watoa Huduma, 
Wadau wa Sekta 
ya Gesi Asilia. 

Uzinduzi wa Ripoti 
ya Utendaji wa 
Sekta ya Petroli kwa 
Mwaka wa fedha 
2022/2023 

Wizara ya 
Nishati 

Naibu Waziri 
Mkuu na Waziri 
wa Nishati 

Dar es Salaam Wizara ya Nishati, 
Watoa huduma,  
Wadau wa Sekta 
ya Petroli 

Kuratibu na Kushiriki 
Kongamano la Tafiti 
kuhusu Masuala ya 
Ushirika  

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa Kilimo Dodoma Wizara, TCDC, 
Wadau wa Ushirika 

Mkutano wa Wadau Wizara wa Waziri wa Ujenzi Mwanza Wizara, OR-
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MACHI  
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

WALENGWA 

wa Mfuko wa 
Barabara 

Ujenzi TAMISEMI, 
TANROADS, 
TARURA, ERB, 
CRB, PPRA, TRA 
na Wadau wengine 
wa Barabara 

Mkutano wa Wadau 
wa Pembejeo za 
Kilimo 

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa Kilimo Arusha Wadau wa 
Pembejeo (Mbegu, 
Mbolea na 
Viuatilifu) 

Mahafali ya 

kuhitimisha mafunzo 

ya cheo cha 

Mkaguzi Msaidizi wa 

Polisi 

Wizara ya 
Mambo ya Ndan 

ya Nchi 

Waziri wa Mambo 

ya Ndani ya Nchi 

Kidatu Wizara ya Mambo 
ya Ndani ya Nchi. 
Jeshi la Polisi 

Mkutano Mkuu TPF 

Net/IAWP 

Wizara ya 

Mambo ya Ndan 

ya Nchi 

Rais wa Jamhuri 

ya Muungano wa 

Tanzania 

Dar es Salaam Wizara ya Mambo 
ya Ndani ya Nchi 

Mafunzo ya Elimu 

Endelevu ya 

Wataalam wa Bodi 

za AQRB, ERB na 

Wizara ya 

Ujenzi 

Waziri wa Ujenzi 

Serikali ya 

Mapinduzi 

Zanzibar 

Unguja Wataalam wa Bodi 
- Wabunifu 
Majengo, 
Wahandisi na 
Wakadiriaji Majenzi 
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MACHI  
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

WALENGWA 

AESRB (Zanzibar) 

 Uzinduzi wa 

Mpango Kabambe 

wa Jiji la Kibiashara 

na Uwekezaji 

Ofisi ya Rais, 

Tawala za 

Mikoa na 

Serikali za Mitaa 

(TAMISEMI) 

Rais wa Jamhuri 

ya Muungano wa 

Tanzania 

Pwani Mawaziri, Makatibu 
Wakuu, Wakuu wa 
Taasisi, Wakuu wa 
Mikoa Jirani, 
Wataalam, Sekta 
Binafsi na 
Wananchi 
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APRILI 
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI MAHALI/ENE
O 

MHUSIKA MKUU 

01 Aprili  Wiki ya Mamlaka ya 
Bandari Tanzania 
(TPA)  

Wizara ya 
Uchukuzi 

Waziri wa 
Uchukuzi 

Dar es Salaam Viongozi, 
Wafanyakazi wa 
TPA 

02 April Uzinduzi wa Mbio 
za Mwenge Wa 
Uhuru 
 

Ofisi ya Waziri 
Mkuu, Kazi, 

Ajira, Vijana na 
Wenye Ulemavu 

Rais wa Zanzibar 
na Mwenyekiti wa 
Baraza la 
Mawaziri 

Kilimanjaro Serikali, Wananchi 
na Wadau wa 
Maendeleo  

Maadhimisho ya 

Siku ya Usonji 

Duniani 

Wizara ya Afya Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

02 April - 28 
Juni 

Mkutano wa 15 wa 

Bunge 

Ofisi ya Waziri 
Mkuu, Sera, 
Bunge na 
Uratibu 

Spika wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Dodoma Wabunge, 
Mawaziri, Viongozi, 
Wananchi 

04 Aprili The African Energy 
Data Management 
Forum 

Wizara ya 
Nishati 

Naibu Waziri 
Mkuu na Waziri 
wa Nishati 

Dar es Salaam 
/Zanzibar 

Mataifa 
yanayoshughulika 
na Mafuta na Gesi 
Barani Afrika, 
Wizara ya Nishati, 
PURA, TPDC na 
EWURA 

04-10 Aprili Kongamano la 
Wachimbaji 
Wadogo Tanzania 

Wizara ya 
Madini 

Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Dar es Salaam Wizara 
,Wachimbaji 
Wadogo, 
Wananchi 
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APRILI 
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI MAHALI/ENE
O 

MHUSIKA MKUU 

07 Aprili Maadhimisho ya 

Siku ya Afya 

Duniani 

Wizara ya Afya Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

10 Aprili Uzinduzi wa Malipo 
ya Fidia kwenye 
Mradi wa Magadi 
Soda Engaruka 

Wizara ya 
Viwanda na 

Biashara  

Waziri wa 
Viwanda na 
Biashara 

Arusha Wizara, Viongozi 
na Wananchi  

12 Aprili Siku ya Watoto wa 
Mitaani 

Wizara ya 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi 
Maalum 

Waziri wa 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 
Makundi Maalum 

Mwanza Wizara, Wataalam, 
Wananchi 

Kikao cha Tathmini 
ya Uzalishaji, 
Ubanguaji na 
Masoko 

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa Kilimo Dodoma Wadau wa 
Korosho, 
Wataalam,Viongozi 

15-16 Aprili Maadhimisho ya 
Siku ya Nyanda za 
Malisho na Mkutano 
Mkuu wa 
Wanachana wa 
Nyanda za Malisho 
Nchini 

Wizara ya 
Mifugo na Uvuvi 

Waziri wa Mifugo 
na Uvuvi 

Morogoro Viongozi, Wadau 
wa malisho, 
Wananchi 

18 Aprili Maadhimisho ya Wizara ya Naibu Waziri wa Mikindani Wizara, Vingozi, 
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APRILI 
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI MAHALI/ENE
O 

MHUSIKA MKUU 

siku ya Malikale Maliasili na 
Utalii 

Maliasili na Utalii Wananchi 

Kongamano la 
Kahawa  

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa Kilimo Dodoma Wizara, Viongozi, 
Wafanyabiashara 
na Wadau wa 
Kahawa 

 
 
 
 
 
 
 
 
19 Aprili 

Mkutano wa Wadau 
wa Maji chini ya 
Ardhi 

Wizara ya Maji Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Dodoma Watalaam wa maji 
chini 
Makampuni na 
Taasisi utafiti na 
uchimbaji wa maji 
chini ya ardhi 
Viwanda vya 
uzalishaji wa vifaa 
vya maji na 
mabomba 

Mkutano wa Mkuu 
wa Wadau wa 
Kahawa Tanzania 

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa Kilimo Dodoma Wizara, Viongozi, 
Wafanyabiashara 
na Wadau wa 
Kahawa 

19-21 Aprili Mikutano ya 2023 
ya Kipupwe ya IMF 
na WB 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Washington 
D.C. 

Wizara, Viongozi, 
Wataalamu 

13 Aprili Tuzo ya Taifa ya 
Mwl. Ya Uandishi 
Bunifu 

Wizara ya Elimu 
Sayansi na 
Teknolojia 

Waziri wa Elimu, 
Sayansi na 
Teknolojia 

Dar es Salaam Wadau wa Fasihi 
na Waandishi 
Bunifu 



KALENDA KUU YA MIKUTANO NA MATUKIO YA KISERIKALI YA MWAKA 2024 
 

24 
 

APRILI 
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI MAHALI/ENE
O 

MHUSIKA MKUU 

Uzinduzi wa Mitaala 
ya Elimu ya Awali, 
Msingi, Sekondari 
ya Juu na Ualimu 

Wizara ya Elimu 
Sayansi na 
Teknolojia 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Dar es 
Salaam/ 
Dodoma 

Wizara,Wadau wa 
Elimu, TET, OR-
TAMISEMI, OWM, 
DEOs, REOs,  

24 Aprili 
 

Maadhimisho ya 
Miaka 30 ya Elimu 
Jumuishi 

Wizara ya Elimu 
Sayansi na 
Teknolojia 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Arusha Wanafunzi Wenye 
Mahitaji Maalum, 
Maafisa Elimu 
Maalum, SQAs, 
DEOs, REOs, 
NGOs, Wadau wa 
Elimu, OR-
TAMISEMI, Ofisi 
ya Waziri Mkuu 

Kikao cha Wadau 
wa Pamba 

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa Kilimo Mwanza Wizara, Viongozi, 
Wadau wa Pamba 

Uzinduzi wa Wiki ya 

Chanjo - Afrika 

Wizara ya Afya  Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

24 Apr-02 Mei  Mkutano Mkuu wa 

BARAZA la Michezo 

la Majeshi Duniani 

(CISM) 

Wizara ya 
Mambo ya 

Ndani ya Nchi 

Waziri wa Ulinzi 

na Jeshi la 

kujenga Taifa na 

Waziri wa Mambo 

ya Ndani ya Nchi 

Dar es Salaam Wizara ya Ulinzi na 
Jeshi la Kujenga 
Taifa 
 
Wizara ya Mambo 
ya Ndani ya Nchi/ 
Jeshi la Polisi 
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APRILI 
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI MAHALI/ENE
O 

MHUSIKA MKUU 

25 Aprili Maadhimisho ya 

Siku ya Malaria 

Duniani 

Wizara ya Afya Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

26 Aprili Maadhimisho ya 
Siku ya Muungano 
wa Tanganyika na 
Zanzibar 

Ofisi ya Rais, 
Muungano na 

Mazingira 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Litapangwa Ofisi ya Makamu 
wa Rais, 
Wizara za Kisekta, 
Asasi za Kiraia, 
Taasisi zisizo za 
Kiserikali, 
Washirika wa 
Maendeleo, 
Wananchi wote 

 Kikao cha Wadau 
wa Viuatilifu na 
Mazao ya Mimea 
Nchini 

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa Kilimo Arusha Wafanyabiashara 
Taasisi za 
Kiserikali na zisizo 
za Kiserikali (FAO, 
WFP), Vyama vya 
Wakulima, 
Halmashauri, Bodi 
za Mazao, 
Wakulima na 
Vyombo vya 
Habari. 

27 Aprili Siku ya Veterinari 
Duniani (Wordl 

Wizara ya 
Mifugo na Uvuvi 

Atapangwa Nchi Nzima Madaktari wa 
Wanyama, 
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APRILI 
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI MAHALI/ENE
O 

MHUSIKA MKUU 

Veterinary Day) Wananchi 

28 Aprili Maadhimisho ya 

Siku ya Usalama na 

Afya Kazini Duniani 

Wizara ya Afya Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

30 Aprili Ufunguzi wa 
Masoko ya 
Tumbaku 

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa Kilimo Tabora Wizara, Wadau wa 
Sekta ya Tumbaku 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
Aprili, 2024 

EAC budget 
Consultative 
meeting  

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha  Litapangwa Wizara ya Fedha, 
Wizara ya Mambo 
ya Nje na 
Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki, 
Viongozi 

Mkutano maalum 
wa Baraza la 
Mawaziri wa 
Jumuiya Afrika 
Mashariki  

Waziri wa Fedha Waziri wa Fedha Litapangwa Wizara ya Fedha, 
Wizara ya Mambo 
ya Nje na 
Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki, 
Viongozi 

Annual Procurement 
Governance 
Workshop (APGW) 

Wizara ya Fedha Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Arusha Wizara, Makatibu 
Wakuu, Wataalam 

Uwekaji Saini wa 
Mikataba ya 

Wizara ya 
Nishati 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 

Dodoma Mawaziri, Makatibu 
Wakuu Viongozi 
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APRILI 
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI MAHALI/ENE
O 

MHUSIKA MKUU 

 Uendelezaji wa 
Mradi wa Kuchakata 
na Kusindika Gesi 
Asilia kuwa 
Kimiminika 
(Liquefied natural 
Gas – LNG). 

Tanzania wa Mashirika na 
Taasisi mbalimbali; 
Ofisi ya Bunge; na 
Uongozi wa Mikoa 
ya Lindi, Mtwara 
na Dodoma 

Kongamano la 
Kitaifa la 
Mustakabali wa 
Usimamizi wa 
Masuala ya Usafi 
wa Mazingira 
(“National Sanitation 
Forum”) 

Wizara ya 
Nishati 

Makamu wa Rais 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Dodoma Ofisi ya Makamu 
wa Rais; 
OR-TAMISEMI; 
Wizara ya Maji, 
Afya, Elimu; TBS, 
NEMC; Taasisi ya 
Elimu ya Juu; 
Mamlaka za Maji; 
RUWASA VETA; 
Washiriki wa 
Maendeleo; na 
Asasi zisizo za 
Kiserikali (NGOs) 

Maadhimisho ya 

miaka 15 ya Dawati 

la Jinsia na Watoto 

ndani ya Jeshi la 

Polisi nchini 

Wizara ya 

Mambo ya 

Ndani ya Nchi 

Waziri wa 

Maendeleo ya 

Jamii, Jinsia 

Wanawake, 

Watoto na Watu 

Mjini 

Magharibi 

 

Wizara ya 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia 
Wanawake, 
Watoto na Watu 
Maalumu, Wizara 
ya Mambo ya 
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APRILI 
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI MAHALI/ENE
O 

MHUSIKA MKUU 

Tanzania Maalumu.  Ndani ya Nchi, 
Jeshi la Polisi. 

Mahafali ya 

Program za 

Kitaalam chini ya 

Baraza la Taifa la 

Elimu na Mafunzo 

ya Ufundi 

Stadi/Amali 

(NACTEVET) 

Wizara ya 

Mambo ya 

Ndani ya Nchi 

Waziri wa Mambo 

ya Ndani ya Nchi 

Litapangwa 

 

Wizara ya Mambo 

ya Ndani ya Nchi, 

Jeshi la Polisi 

Mkutano Mkuu wa 

SARPCCO ya 

mwaka  

Wizara ya 

Mambo ya 

Ndani ya Nchi 

Rais wa Jamhuri 

ya Muungano wa 

Tanzania 

Litapangwa Wizaya ya Mambo 

ya Ndani ya Nchi 

Jeshi la Polisi. 

Maadhimisho ya 
siku ya Wasichana 
katika TEHAMA 
 

Wizara ya 
Habari, 

Mawasiliano na 
Teknolojia ya 

Habari 
 

Waziri wa Habari, 
Mawasiliano na 
Teknolojia ya 
Habari 
 

Litapangwa Wizara na Taasisi 
zake 
 

Uzinduzi wa 
Mwongozo/ Mfumo 
wa Utoaji wa Vibali 

Ofisi ya Rais, 
Tawala za Mikoa 

na Serikali za 

Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 

Dodoma Mawaziri, Makatibu 
Wakuu, Wakuu wa 
Taasisi, Wataalam, 
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APRILI 
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI MAHALI/ENE
O 

MHUSIKA MKUU 

vya Ujenzi 
Kielektoniki ili 
kudhibiti uendelezaji 
holela wa Vijiji na 
Miji 

Mitaa 
(TAMISEMI) 

Tanzania Sekta Binafsi na 
Wananchi 
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MEI  
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

MHUSIKA MKUU 

01 Mei Maadhimisho ya 
Siku ya 
Wafanayakazi 
Duniani  

Ofisi ya Waziri 
Mkuu, Kazi, 

Ajira, Vijana na 
Wenye Ulemavu 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 
 

Arusha Wafanyakazi wote, 
Viongozi wa 
Serikali, WAdau 
wa UTATU 

01-03 Mei Maadhimisho ya 
Siku ya Uhuru wa 
Vyombo vya Habari 

Wizara ya 
Habari, 

Mawasiliano na 
Teknolojia ya 

Habari 

Waziri wa Habari, 
Mawasiliano na 
Teknolojia ya 
Habari 

Litapangwa Wadau wa Habari 
(UTPC, UNESCO, 
WHMTH) 

02 Mei Maadhimisho ya 

Siku ya Pumu 

Duniani 

Wizara ya Afya  Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

03 Mei 
 

Uzinduzi wa 
Kongani la Viwanda 
katika Mkoa wa 
Mtwara. 

Wizara ya 
Kilimo 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 
 

Mtwara Wizara, Viongozi 
na Wadau wa 
Korosho 

05 Mei Maadhimisho ya 

Siku ya Usafi wa 

Mikono Duniani 

Wizara ya Afya  Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

08 Mei Siku ya Punda 
Duniani 

Wizara ya 
Mifugo na Uvuvi 

Katibu Mkuu Duniani Kote Wataalam wa 
Wanyama, 
Wananchi 
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MEI  
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

MHUSIKA MKUU 

12 Mei  Siku ya Kimataifa 
ya Afya ya Mimea 
Duniani 
(International Plant 
Health -IDPH) 

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa Kilimo Arusha Wafanyabiashara, 
Taasisi za Utafiti, 
FAO, WFP, Vyama 
vya Wakulima, 
Halmashauri, Bodi 
za Mazao, 
Wakulima na 
Vyombo vya 
Habari. 

Maadhimisho ya 

Siku ya Wauguzi 

Duniani 

Wizara ya Afya  Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, Wauguzi, 
Wananchi 

15 Mei 
 

Siku ya Kimataifa ya 
Familia 

Wizara ya 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi 
Maalum 

Waziri wa 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 
Makundi Maalum 

Nchi Nzima Viongozi, Wazazi, 
Wananchi  

Mkutano wa 
Tathmini ya 
Maendeleo ya 
Tasnia Ndogo ya 
Mkonge Nchini 

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa Kilimo Tanga Wizara, Viongozi, 
Wadau wa zao la 
Mkonge 

16 Mei Mwaliko wa 
Mkurugenzi Mkuu 

Wizara ya 
Viwanda na 

Katibu Mkuu wa 
Wizara ya 

Dodoma Wizara na Wadau 
wote muhimu wa 
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MEI  
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

MHUSIKA MKUU 

wa UNIDO Biashara Viwanda na 
Biashara 

mradi wa PCP   

17 Mei Mahafali ya 
Programu za 
Uongozi 

Ofisi ya Rais, 
Ikulu 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Dar es Salaam Viongozi wa Kitaifa 
na Wahitimu 

Siku ya Mbwa 
Duniani  

Wizara ya 
Mifugo na Uvuvi 

Katibu Mkuu Nchi Nzima  Wizara, Viongozi 
Wananchi 

Maadhimisho ya 
siku ya Umoja wa 
Mawasiliano 
Duniani (ITU) 
 
 

Wizara ya 
Habari, 

Mawasiliano na 
Teknolojia ya 

Habari 

Waziri wa Habari, 
Mawasiliano na 
Teknolojia ya 
Habari 

Litapangwa Wizara, Viongozi, 
TCRA 
 

Maadhimisho ya 

Siku ya Shinikizo la 

Damu Duniani 

Wizara ya Afya  Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

18 Mei Siku ya Wanawake 
Duniani walio katika 
Sekta ya Usafiri kwa 
njia ya maji 
(International Day 
for Women in 
Maritime) 

Wizara ya 
Uchukuzi 

Waziri wa 
Uchukuzi 

Litapangwa  Wadau wa Sekta 
ya Usafiri kwa Njia 
ya Maji. 

20 Mei 
 

Siku ya Vipimo 
Duniani 

Wizara ya 
Viwanda na 

Waziri wa 
Viwanda na 

Dar es Salaam Wizara, Viongozi, 
Wadau wa Vipimo, 
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SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

MHUSIKA MKUU 

Biashara Biashara Wananchi 

Kusainiwa kwa 
Mkataba wa 
Uwekezaji wa Mradi 
wa Magadi Soda-
Monduli 

Wizara ya 
Viwanda na 

Biashara 

Waziri wa 
Viwanda na 
Biashara 

Arusha Wizara, Viongozi, 
Wawekezaji, 
Wananchi 

Siku ya Nyuki 
Duniani na Siku ya 
Utundikaji Mizinga 

Wizara ya 
Maliasili na 

Utalii  

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Dodoma Wizara, Viongozi, 
Wadau wa Ufugaji 
Nyuki na Uhifadhi 
Mazingira, 
Wananchi 

21 Mei Upokeaji wa Vifaa 
vilivyonunuliwa kwa 
ajili ya Mamlaka za 
Serikali za Mitaa 

Ofisi ya Rais, 
Mipango na 
Uwekezaji 

Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tazania 

Dodoma Sekta Binafsi, 
Wadau wa 
Maendeleo, Umoja 
wa Ulaya, OR-
TAMISEMI, OR- 
Mipango na 
Uwekezaji na 
Wizara ya Fedha 

Maadhimisho ya 
Siku ya Chai 
Duniani 
(International Tea 
Day) 

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa Kilimo Litapangwa Wizara, Viongozi, 
Wadau wa Chai, 
Wananchi 

22 Mei 
 

Ufunguzi wa 
Maabara ya Energy 

Wizara ya 
Viwanda na 

Waziri wa 
Viwanda na 

Njombe Wizara, TIRDO, 
Mkuu wa Mkoa 
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MAHALI 

MHUSIKA MKUU 

(Njombe) Biashara Biashara Njombe,Mkuu wa 
Wilaya Njombe Mji 

22-24 Mei Mkutano Mkuu wa 
Mwaka wa Makatibu 
Tawala wa Mikoa na 
Wakurugenzi wa 
Halmashauri (TOA) 

Ofisi ya Rais, 
Tawala za Mikoa 

na Serikai za 
Mitaa 

(TAMISEMI) 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Arusha Makatibu Tawala 
wa Mikoa na 
Wakurugenzi wa 
Halmashauri 

23 Mei Maadhimisho ya 

Siku ya Kimataifa ya 

Kukomesha Fistula 

ya Uzazi 

Wizara ya Afya Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

27 Mei Mkutano wa Sabini 

na Saba wa Afya 

Duniani 

Wizara ya Afya Waziri wa Afya Litapangwa Wizara, Viongozi, 
Wananchi 

28 Mei Maadhimisho ya 

Siku ya Afya ya 

Hedhi na Usafi 

Duniani 

Wizara ya Afya Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

27-31 Mei Mikutano ya Mwaka 
ya Benki ya 
Maendeleo ya Afrika 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Nairobi, Kenya Viongozi, Wizara, 
Wataalam 

Wiki ya Maziwa Wizara ya Katibu Mkuu Nchi Nzima Wizara, Viongozi, 
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SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

MHUSIKA MKUU 

Tanzania Mifugo na Uvuvi Wananchi 

29 Mei Siku ya Walinda 
Amani Duniani 
(International Day of 
UN Peacekeepers) 

Wizara ya Ulinzi 
na Jeshi la 

Kujenga Taifa 

Atapangwa Dar es Salaam Serikali ya JMT, 
UN, walinda Amani 
Dunuani, 
Wanajeshi, Asasi 
zisizo za Kiserikali 
(NGOs), Civil 
Societies, UN 
Agencies 

31 Mei Maadhimisho ya 
Siku ya Kutotumia 
Tumbaku Duniani 

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa Afya na 
Waziri wa Kilimo 

Litapangwa Wizara ya Afya, 
Wizara ya Kilimo, 
Viongozi na 
Wananchi 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
Mei, 2024 
 

Shindano la Stadi 
za Ufundishaji kwa 
waalimu ngazi ya 
Elimu ya Awali na 
Msingi 

Wizara ya Elimu 
Sayansi na 
Teknolojia 

Waziri – WyEST, 
Waziri OR-
TAMISEMI 

Dar es Salaam Wadau wa Elimu, 
TET, OR-
TAMISEMI, OWM, 
DEOs, REOs, 
WyEST 

Mkutano wa Mwaka 
wa Bodi ya 
Magavana wa 
Taasisi ya Kujenga 
Uwezo kwa Nchi za 
Afrika (ACBF) 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha  Litapangwa Wizara ya Fedha, 
Viongozi, Wizara 
ya Mambo ya Nje 
na Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki. 

Annual Technician 
Engineers’ Day 

Wizara ya Ujenzi Waziri wa Ujenzi Litapangwa Wizara, Wahandisi, 
Viongozi 
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MEI  
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

MHUSIKA MKUU 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
Mei, 2024 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

(AETD) 

Mkutano wa Wakuu 
wa Serikali Kati ya 
Korea Kusini na 
Afrika 

Wizara ya Fedha Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Seoul, Korea Viongozi, Wizara 
ya Fedha, Wizara 
ya Mambo ya Nje 
na Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki. 

Mkutano wa 16 wa 
Baraza la Kisekta la 
Mawaziri wa Fedha 
na Uchumi la 
Jumuiya ya Afrika 
Mashariki 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Arusha Viongozi, Wizara 
ya Fedha, Wizara 
ya Mambo ya Nje 
na Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki. 

Mkutano wa 44 wa 
Baraza la Kisekta la 
Mawaziri wa 
Biashara, Viwanda, 
Fedha na Uwekezaji 
la Jumuiya ya Afrika 
Mashariki 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Arusha Viongozi, Wizara 
ya Fedha, Wizara 
ya Mambo ya Nje 
na Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki. 

Kongamano la Siku 
ya Bima 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Zanzibar Wizara, Viongozi, 
Wadau wa Tasnia 
ya Bima 

Kikao cha Maafisa 
Michezo wa Mikoa 
na Halmashauri 

Wizara ya 
Utamaduni, 
Sanaa na 
Michezo 

Makamu wa Rais 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Morogoro Wizara, Maafisa 
Michezo wote 
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SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

MHUSIKA MKUU 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
Mei, 2024 

Mkutano wa Mwaka 
wa Shirika la 
maendeleo ya 
makazi la Shelter 
Afrique. 

Wizara ya Ardhi, 
Nyumba na 

Maendeleo ya 
Makazi 

Atapangwa Kigali-Rwanda Wizara, Viongozi 
wa Serikali 

Kazi ya Kuanza 
Ulazaji wa 
Mabomba ya Mradi 
wa kusafirisha 
mafuta ghafi kutoka 
Hoima Uganda 
mpaka Chongoleani 
Tanga, Tanzania 
(East Africa Crude 
Oil Pipe line Project 
– EACOP) 

 Wizara ya 
Nishati 

Rais wa Jamhuri 
ya Uganda Yoweri 
Kaguta Museveni 

Kagera/Tabora 
/Tanga 

Viongozi wa 
Tanzania na 
Uganda, Wananchi 

Uzinduzi wa Kazi ya 
Ujenzi wa Bomba la 
kusafirisha Gesi 
lenye urefu wa 
kilomita 35 kutoka 
Kitalu cha Ruvuma 
(Ntorya) hadi katika 
Kiwanda cha 
kuchakata Gesi 
Asilia cha Madimba, 
Mtwara. 

Wizara ya 
Nishati 

Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania  

Mtwara Taasisi za Serikali; 
Ofisi ya Bunge; na 
Uongozi wa Mikoa 
ya Lindi na Mtwara 
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MAHALI 

MHUSIKA MKUU 

Maonesho ya OSHA Wizara ya 
Uchukuzi 

Waziri wa 
Uchukuzi 

Dodoma Ofisi ya Kurugenzi 
ya Rasilimali za 
Utawala, Ofisi ya 
Kurugenzi ya 
Masoka na 
Uhusiano na 
Chama cha 
Wafanyakazi 
(DOWUTA) 

Sherehe za 
Ufunguzi wa 
Maghala na 
Vihenge vya Kisasa 
kituo cha Mpanda 

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa Kilimo Katavi Wizara, Viongozi, 
Wananchi 

Sherehe za 
Ufunguzi wa 
Maghala na 
Vihenge vya Kisasa 
Kituo cha Kanondo- 
Sumbawanga 

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa Kilimo Rukwa Wizara, Viongozi, 
Wananchi 

 Mahafali ya 

Kuhitimisha 

Mafunzo ya Awali 

kwa Askari wapya 

Wizara ya 

Mambo ya 

Ndani ya Nchi 

Waziri wa Mambo 

ya Ndani ya Nchi 

Kilimanjaro Wizara ya Mambo 
ya Ndani ya Nchi, 
Jeshi la Polisi 

 Uzinduzi wa Wizara ya Waziri wa Mambo Tabora Wizara ya Mambo 
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MHUSIKA MKUU 

Majengo ya Vituo 

vya Polisi, Nyumba 

za Kuishi Askari 

 

Mambo ya 

Ndani ya Nchi 

ya Ndani ya Nchi Dodoma 
Tanga 
Njombe 

ya Ndani ya Nchi, 
Jeshi la Polisi. 
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JUNI  
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

WALENGWA 

02 Juni Maadhimisho ya 

Siku ya Kitaifa ya 

Waathirika wa 

Saratani 

Wizara ya Afya  Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

 
 
 
05 Juni 

Maadhimisho ya 
Siku ya Mazingira 
Duniani 

Ofisi ya Makamu 
wa Rais, 

Muungano na 
Mazingira 

Rais wa Jamhuri 
ya Muugano wa 
Tanzania 

Litapangwa Ofisi ya Makamu 
wa Rais,  
Wizara za Kisekta, 
Asasi za Kiraia, 
Taasisi zisizo za 
kiserikali, 
Washirika wa 
Maendeleo, 
Wananchi wote 

Ukaguzi wa Jengo 
la Utawala 

Wizara ya 
Viwanda na 

Biashara 

Waziri wa 
Viwanda na 
Biashara 

Dar es Salaam Watumishi wa 
TIRDO, 
Mkandarasi, 
Consultant, 
Waandishi wa 
habari 

Makubaliano ya 
Manunuzi ya 
Biolavicide 

Wizara ya 
Viwanda na 

Biashara  

Waziri wa 
Viwanda na 
Biashara 

Pwani Wizara ya Fedha, 
OR-TAMISEMI, 
TBPL 

06 Juni Uzinduzi wa Taarifa 
ya Soko la Bima 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Dar es Salaam Wizara, Viongozi, 
Wadau wote wa 
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Tanzania ya Mwaka 
2023 

Bima 

07 Juni 
 

Maadhimisho ya 
Siku ya Usalama wa 
Chakula Duniani 
(World Food Safety 
Day) 

Wizara ya Afya Waziri wa Afya Dar es Salaam Wizara, Viongozi 
na Wananchi 

08 Juni Maadhimisho ya 
Siku ya Bahari 
Duniani 

Ofisi ya Makamu 
wa Rais, 

Muungano na 
Mazingira 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Litapangwa Wizara, Viongozi, 
Wananchi  

Siku ya Udhibiti wa 
Bidhaa Bandia 
(World Anti- 
Cunterfeit Day) 
 

Wizara ya 
Viwanda na 

Biashara 

Waziri wa 
Viwanda na 
Biashara 
 

Dar es Salaam Wananchi, 
Viongozi, 
Watumishi wa 
Tume ya Ushindani 
 

08-14 Juni Wiki ya Kitaifa ya 

Famasia 

Wizara ya Afya Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

10 Juni Siku ya Kijamii ya 

Afya (Afya Social 

Day) 

Wizara ya Afya Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

12 Juni Siku ya Kupinga 
Utumikishwaji wa 

Ofisi ya Waziri 
Mkuu, Kazi, 

Waziri wa Nchi, 
Ofisi ya Waziri 

Simiyu Serikali, Wananchi, 
Wadau wa 
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Watoto Duniani Ajira, Vijana na 
Wenye Ulemavu 

Mkuu, Kazi, Ajira, 
Vijana na Wenye 
Ulemavu 

Maendeleo na 
Mashirika Yasiyo 
ya Kiserikali 

13 Juni Siku ya Kimataifa ya 
Kuongeza Uelewa 
Kuhusu Watu 
Wenye Ualbino 

Ofisi ya Waziri 
Mkuu, Kazi, 

Ajira, Vijana na 
Wenye Ulemavu 

Waziri wa Nchi, 
Ofisi ya Waziri 
Mkuu, Kazi, Ajira, 
Vijana na Wenye 
Ulemavu 

Litapangwa Chama wa Watu 
wenye Ualbino 
(TAS), Taasisi na 
Watumishi wa 
umma na binafsi,  
sekta za umma na 
binafsi  
Watu wenye 
Ualbino, Wananchi 
 

14 Juni Maadhimisho ya 

Siku ya Wachangia 

Damu Duniani 

Wizara ya Afya  Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

15 Juni Siku ya Kupinga 
Ukatli Dhidi ya 
Wazee 

Wizara ya 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi 
Maalum 

Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Mara Wataalam wa 
Wizara za Kisekta, 
Wadau wa Wazee, 
Vijana, Watoto, 
Watu wenye 
ulemavu na 
wananchi wote 

16 Juni Siku ya Mtoto wa 
Afrika 

Wizara ya 
Maendeleo ya 

Waziri wa 
Maendeleo ya 

Mikoa yote Wizara, Viongozi, 
Wazazi na 
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Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi 
Maalum 

Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 
Makundi Maalum 

Wananchi  

16-23 Juni Wiki ya Utumishi wa 
Umma 

Ofisi ya Rais, 
Menejiment ya 
Utumishi wa 

Umma na 
Utawala Bora 

Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Litapangwa Wizara, Viongozi, 
Taasisi zote za 
Umma 

17Juni Maadhimisho ya 
siku ya Jangwa 
Duniani 

Ofisi ya Makamu 
wa Rais, 

Muungano na 
Mazingira 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania  

Litapangwa Ofisi ya Makamu 
wa Rais, Viongozi, 
Wananchi  

19 Juni Maadhimisho ya 

Siku ya Seli Mundu 

(Sickle Cell) Duniani 

Wizara ya Afya  Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 

Wafanyakazi, 

Wanahabari, 

Wananchi 

23 Juni Siku ya Wajane 
Duniani 

Wizara ya 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi 
Maalum 

Waziri wa 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 
Makundi Maalum 

Kagera Viongozi, Wizara, 
Wajane, Wananchi  

24 Juni – 01       
Julai 

Maadhimisho ya 
Siku ya Ushirika 

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa Kilimo Litapangwa Wizara, Vyama vya 
Ushirika, Wananchi 
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WALENGWA 

25 Juni Siku ya Mabaharia 
Duniani (World 
Seafarers’ Day) 

Wizaraya 
Uchukuzi 

Atapangwa Litapangwa Wizara, Viongozi, 
Wadau wa sekta 
ya usafiri kwa njia 
ya maji. 

26 Juni Maadhimisho ya 

Siku ya Kimataifa ya 

Kupinga Matumizi 

Mabaya ya Madawa 

ya Kulevya na 

Usafirishaji Haramu 

Ofisi ya Waziri 
Mkuu Sera, 
Bunge na 
Uratibu 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Mwanza Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 
waliothirika na 
matumizi ya Dawa 
za Kulevya, 
Wananchi 

26-30 Juni Maadhimisho ya 
Siku ya Kimondo 

Wizara ya 
Maliasili na 

Utalii 

Waziri wa Maliasili 
na Utalii 

Songwe Wizara , Viongozi, 
Wananchi 

28 Juni – 13 
Julai  

Maonesho ya 48 ya 
Kimataifa ya 
Biashara ya Dar Es 
Salaam 
(SABASABA) 

Wizara ya 
Viwanda na 

Biashara 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Viwanja vya 
Mwalimu 
Nyerere 

Wizara, Viongozi, 
TanTrade, 
Makampuni, 
Wajasiliamari 

 
 
Juni, 2024 
 
 
 

Uzinduzi wa 
Tawasifu ya Hayati 
Edward Moringe 
Sokoine 

Ofisi ya Rais, 
Ikulu 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Dar Es 
Salaam 

Viongozi Wakuu 
wa Kitaifa na 
Wananchi 

Mapokezi ya Ndege 
ya Serikali ya 

Ofisi ya Rais, 
Ikulu 

Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 

Dar es Salaam Wizara, Viongozi, 
Bodi ya Ushauri ya 
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JUNI  
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

WALENGWA 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
Juni, 2024 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

Viongozi Wakuu wa 
Kitaifa.  Aina ya DE 
HAVILLAND DASH 
8 

Muungano wa 
Tanzania 

TGFA, Wananchi 

Mafunzo ya Elimu 

Endelevu ya 

Wataalam wa Bodi 

ya AQRB 

Wizara ya Ujenzi Waziri wa Ujenzi Dodoma Wizara, Viongozi, 
Wabunifu Majengo 
na Wakadiriaji 
Majenzi 

Makabidhiano ya 

Ndege za Serikali 

za Kibiashara 

kutoka TGFA 

kwenda ATCL 

 

Ofisi ya Rais, 
Ikulu 

Waziri wa 
Uchukuzi 

Dar es Salaam Wizara, Viongozi, 
Wageni Waalikwa 

Mapitio ya Matumizi 
ya Umma (PER)  
 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Litapangwa Taasisi za Umma, 
Wananchi, 
Waandishi wa 
Habari, Wadau wa 
Maendeleo na 
Taasisi zisizo za 
Kiserikali, 
wanazuoni 
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JUNI  
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

WALENGWA 

 
 
 
 
 
 
 
 
Juni, 2024 

Mkutano wa Mwaka 
wa Bodi ya 
Magavana wa Benki 
ya Maendeleo ya 
Afrika Mashariki 
(EADB) 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Litapangwa Wizara ya Fedha, 
Viongozi, Wizara 
ya Mambo ya Nje 
na Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki. 

Michezo ya 
UMISSETA NA 
UMITASHUMTA 

Wizara ya 
Utamaduni, 
Sanaa na 
Michezo  

Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Tabora Wizara, Viongozi, 
OR-TAMISEMI, 
Wanafunzi Shule 
za Msingi na 
Sekondari 

Smart Transport 
Infrastructures 
Summit 

Wizara ya 
Uchukuzi 

Waziri wa 
Uchukuzi 

Dar es Salaam Wizara, Viongozi, 
Wadau wa usafiri 
na usafirishaji 

Kuratibu na kushiriki 
Maadhimisho ya 
Siku ya Ushirika 
Duniani (SUD) 

Wizara ya 
Kilimo 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Tabora Wizara, Viongozi, 
TCDC, Vyama vya 
Ushirika na Wadau 
wa Ushirika 
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JUNI  
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

WALENGWA 

 Michezo ya Majeshi 

Tanzania 

(BAMMATA Games) 

Wizara ya 

Mambo ya 

Ndani ya Nchi 

Waziri wa Ulinzi 

na Jeshi la 

Kujenga laTaifa 

Mwanza Wizara ya Mambo 
ya Ndani, Wizara 
ya Ulinzi na Jeshi 
la Kujenga Taifa, 
Viongozi 
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JULAI  
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

MHUSIKA MKUU 

01-07 Julai Maadhimisho ya 
Siku ya Kiswahili 
Duniani 
(MASIKIDU) 

Wizara ya 
Utamaduni, 
Sanaa na 
Michezo 

 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Dar es Salaam Wizara, Viongozi, 
Wadau wa 
Kiswahili 

07 Julai 
 

Maadhimisho ya 
Kiswahili duniani 

Wizara ya 
Mambo ya Nje 
na Ushirikiano 

wa Afrika 
Mashariki 

Atapangwa Paris, 
Ufaransa 

Wadau wa 
Kiswahili, Wizara 
ya Mambo ya Nje 
na Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki, 
Viongozi 

Kilele cha 
Maonesho ya 
kimataifa ya 
kibiashara 
(SABASABA)  

Wizara ya 
Viwanda na 

Biashara 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Dar es Salaam Wizara, Viongozi, 
TanTrade, 
Wananchi 

10 Julai Maadhimisho ya 
Siku ya kuanzishwa 
kwa Jeshi la 
Kujenga Taifa 

Wizara ya Ulinzi 
na Jeshi la 

Kujenga Taifa 

Atapangwa Makao Makuu 
ya JKT na 
Makambi ya 
JKT 

Mkuu wa JKT, 
Maafisa, Adkari, 
Vijana wa JKT, 
Watumishi wa 
Umma, Wahitimu 
wa Mafunzo ya 
JKT 
 

11 Julai Siku ya Mapambano Ofisi ya Rais Rais wa Jamhuri Zanzibar  Viongozi wa Kitaifa 
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JULAI  
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

MHUSIKA MKUU 

Dhidi ya Rushwa 
Barani Afrika 

Ikulu ya Muungano wa 
Tanzania 

na Wadau 
mbalimbali wa 
Mapambano dhidi 
ya Rushwa 

16 Julai Mkutano wa 
kutathmini Mkakati 
wa Elimu Jumuishi 

Wizara ya Elimu 
Sayansi na 
Teknolojia 

Waziri wa Elimu 
Sayansi na 
Teknolojia 

Dodoma Walimu wa Elimu 
Maalum, NGOs, 
Maafisa ya Elimu 
Maalum, OR 
TAMISEMI, Wadau 
wa Elimu, OWM, 
TET 

17 Julai Siku ya ugunduzi 
wa Zinjanthropus 

Wizara ya 
Maliasili na 

Utalii 

Naibu Waziri wa 
Maliasili na Utalii 

Arusha Wizara, BViongozi, 
Wananchi 

25 Julai Siku ya Mashujaa Wizara ya Ulinzi 
na Jeshi la 

Kujenga Taifa 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Dodoma Wanajeshi, 
Vyombo vya Ulinzi 
na Usalama, 
Maveterani wa Vita 
Kuu ya Pili ya 
Dunia 

Siku ya Bahari 
Afrika (The African 
Day of Seas and 
Oceans) 
 

Wizara ya 
Uchukuzi 

Waziri wa 
Uchukuzi 

Litapangwa Wizara, Viongozi, 
Wadau wa sekta 
ya usafiri kwa njia 
ya maji 
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JULAI  
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

MHUSIKA MKUU 

28 Julai Maadhimisho ya 

Siku ya Homa ya Ini 

Duniani 

Wizara ya Afya Waziri wa Afya Litapangwa Wizara, Viongozi, 
Wananchi 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
Julai, 2024 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

Siku ya Bajeti ya 
Serikali – Toleo la 
Mwananchi 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Litapangwa Wananchi, 
Waandishi wa 
Habari, Wadau wa 
Maendeleo na 
Taasisi zisizo za 
Kiserikali.  

Mkutano wa 
Mawaziri wa Fedha 
na Uwekezaji wa 
SADC 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Angola Viongozi, Wizara 
ya Fedha, Wizara 
ya Mambo ya Nje 
na Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki 

Mkutano wa Baraza 
la Mawaziri wa 
Umoja wa Afrika 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Addis Ababa, 
Ethiopia 

Viongozi, Wizara 
ya Fedha, Wizara 
ya Mambo ya Nje 
na Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki 

Mkutano wa Mwaka 
wa Bodi ya 
Magavana wa Benki 
ya Biashara na 
Maendeleo Kusini 
na Mashariki mwa 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Litapangwa Viongozi, Wizara 
ya Fedha, Wizara 
ya Mambo ya Nje 
na Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki 
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JULAI  
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

MHUSIKA MKUU 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
Julai, 2024 
 

Afrika (TDB) 

Mkutano wa Mwaka 
wa Bodi ya 
Magavana wa 
African Trade 
Insurance (ATI) 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Litapangwa Viongozi, Wizara 
ya Fedha, Wizara 
ya Mambo ya Nje 
na Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki 

2024 African 
Caucus 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Litapangwa Viongozi, Wizara 
Wataalamu 

Ushiriki katika 
Maonyesho 
mbalimbali 
yakiwemo 
Maonyesho ya 
Viwanda vya ndani, 
Maonyesho ya 
Viwanda vya Dawa, 
Maonyesho ya 
Uwekezaji Tanga, 
Maonyesho ya 
Madini Geita na 
Maonyesho ya 
Uwekezaji Zanzibar 

Ofisi ya Rais 
Mipango na 
Uwekezaji 

Waziri wa Nchi, 
Ofisi ya Rais 
Mipango na 
Uwekezaji 

Dar es Salaam Wizara, Viongozi, 
Wawekezaji na 
Wafanyabiashara 

Mkutano wa Wadau 
wa Sekta ya Sukari 

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa Kilimo Morogoro Wakulima wa 
Miwa, Watafiti wa 
zao la Miwa, 
Taasisi za Serikali 
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JULAI  
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ 
MAHALI 

MHUSIKA MKUU 

na zisizo za 
Kiserikali na 
Wadau wa 
Pembejeo za 
Kilimo 

Uzinduzi wa 
National Urban 
Forum 

Ofisi ya Rais, 
Tawala za Mikoa 

na Serikali za 
Mitaa 

(TAMISEMI) 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Dodoma Mawaziri, Makatibu 
Wakuu, Wakuu wa 
Taasisi Wakuu wa 
Mikoa Jirani, 
Wataalam, Sekta 
Binafsi na 
Wananchi 
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AGOSTI 2024 SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI MAHALI WALENGWA 

01-07 Agosti Maadhimisho ya 

Wiki ya 

Unyonyeshaji 

Duniani 

Waziri wa Afya  Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

01-08 Agosti Sikukuu ya 
Maonyesho ya 
Wakulima 
(Nanenane) 

Wizara ya 
Kilimo 

Rais wa Jamuhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Dodoma Wakulima, 
wafugaji, wavuvi 
na wadau 
wengine 

05-09 Agosti Wiki ya Ustawi wa 
Jamii Nchini 

Waziri wa 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi 
Maalum 

Makamu wa Rais 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Arusha Wataalam wa 
Wizara za 
kisekta, Wadau 
wa Wazee, 
Watoto, watu 
wenye ulemavu 
na wananchi wote 

12 Agosti Siku ya Vijana 
Duniani 
 

Ofisi ya Waziri 
Mkuu, Kazi, 

Ajira, Vijana na 
Wenye Ulemavu 

Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Dodoma Wizara, Viongozi, 
Vijana na Wadau 
wa Maendeleo ya 
Vijana 

12-23 Agosti Vikao vya Kamati za 
Bunge 

Ofisi ya Waziri 
Mkuu, Sera, 
Bunge na 
Uratibu 

Spika wa Bunge la 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
anzania 

Dodoma Wabunge, 
Mawaziri, 
Viongozi wa 
Serikali, 
Wananchi 
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AGOSTI 2024 SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI MAHALI WALENGWA 

14-16 Agosti Maadhimisho ya 
Tamasha la 
Majimaji-Nandete 

Wizara ya 
Maliasili na 

Utalii 

Waziri wa Maliasili 
na Utalii 

Kilwa Wizara, Viongozi, 
Wananchi 

16 Agosti Mkutano wa Mwaka 
wa Wadau (Annual 
Stakeholders 
Forum) kuhusu 
mipango ya 
Mamlaka 
kuimarisha udhibiti 
Usafiri Ardhini  

Wizara ya 
Uchukuzi 

Waziri wa 
Uchukuzi 

Dar es Salaam Wizara, Viongozi, 
Wadau wa Sekta 
za Usafiri Ardhini 

Mkutano Mkuu 
wa Wadau 

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa Kilimo Pwani 
Wizara, Viongozi, 
Wadau wa 
Korosho 

17 Agosti  Maadhimisho ya 
siku ya Jumuiya ya 
Maendeleo Kusini 
mwa Afrika (SADC 
DAY) 

Wizara ya 
Mambo ya Nje 
na Ushrikiano 

wa Afrika 
Mashariki 

Waziri wa Mambo 
ya Nje na 
Ushrikiano wa 
Afrika Mashariki 

Litapangwa Wizara, Viongozi, 
Nchi wanachama 
wa SADC 

19-23 Agosti Mkutano wa Tatu 
wa Nchi 
zinazozalisha 
kahawa Barani 
Afrika (G-25 Africa 
Coffee Summit) 

Wizara ya 
Kilimo 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Arusha Wizara, Viongozi, 
Wakuu wa nchini 
zinazolima 
kahawa Afrika 
pamoja na 
Wadau wa 
Kahawa – Afrika 
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AGOSTI 2024 SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI MAHALI WALENGWA 

25 Agosti Kilele cha 

Maadhimisho ya 

miaka 105 ya Jeshi 

la Polisi Tanzania 

(Police Day) 

Wizara ya 

Mambo ya 

Ndani ya Nchi 

Rais wa Jamhuri 

ya Muungano wa 

Tanzania 

Dodoma Wizara ya Mambo 
ya Ndani ya Nchi, 
Wakuu wa 
Vyombo vya 
Ulinzi na 
Usalama,  
Jeshi la Polisi 

27 Agosti – 
06 Sept 

Mkutano wa 16 wa 

Bunge 

Ofisi ys Waziri 

Mkuu, Sera, 

Bunge na 

Uratibu 

Spika wa Bunge la 

Jamhuri ya 

Muungano wa 

Tanzania 

Dodoma Wabunge, 
Mawaziri, 
Viongozi wa 
Serikali, 
Wananchi 

31 Agosti Maadhimisho ya 

Siku ya Tiba Asilia 

ya Kiafrika 

Wizara ya Afya Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, Wizara, 
Wananchi 

 
 
 
 
Agosti, 2024 

Kikao kazi Maafisa 
Utamaduni 

Wizara ya 
Utamaduni, 
Sanaa na 
Michezo 

Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Ruvuma  Wizara, Viongozi, 
Maafisa 
Utamaduni na 
Michezo 

Michezo ya Jumuiya 
ya Majeshi ya Polisi 
Nchi za Kusini mwa 
Afrika (SARPCCO) 

Wizara ya 
Mambo ya 

Ndani ya Nchi 

Atapangwa Namibia Wizara ya Ulinzi 

na Jeshi la 

Kujenga Taifa, 

Wizara ya Mambo 

ya Ndani ya Nchi, 
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AGOSTI 2024 SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI MAHALI WALENGWA 

Jeshi la Polisi 

Mkutano Mkuu wa 
Maafisa 
Waandamizi wa 
Jeshi la Polisi 
(SOC) 

Wizara ya 
Mambo ya 

Ndani ya Nchi 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Kilimanjaro Wizara, Viongozi, 

Wizara ya Mambo 

ya Ndani ya Nchi, 

Jeshi la Polisi 

Tamasha la 
Utamaduni la Kitaifa 

Wizara ya 
Utamaduni, 
Sanaa na 
Michezo 

Atapangwa Ruvuma  Wizara, Viongozi, 
Wadau wa Sekta 
na wananchi 

Kuratibu na kushiriki 
Maonesho ya 
biashara Afrika 
Mashariki (MEATF) 

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa 
Viwanda na 
Biashara 

Mwanza Wizara, Viongozi,, 
TCDC na Wadau 
wengine 
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SEPTEMBA 
2024 

SHUGHULI/TUKI
O 

WIZARA MGENI RASMI ENEO/ MAHALI WALENGWA 

01 Septemba Kuanzishwa kwa 
JWTZ 

Wizara ya Ulinzi 
na Jeshi la 

Kujenga Taifa 

Atapangwa Makao Makuu 
ya Jeshi, 
Makambi ya 
JWTZ na 
Maeneo ya 
Huduma za 
Jamii 

Wizara, Viongozi, 
Wanajeshi wote, 
Wananchi 

05 Septemba Mkutano wa 
Mfumo wa 
Chakula Afrika 
(African Food 
System Summit) 

Wizara ya Kilimo Waziri wa Kilimo Dar es Salaam Serikali, Viongozi, 
Wizara 

09-14 
Septemba 

Kongamano la 
Tatu la Wiki ya 
Ufuatiliaji, Tathmini 
na Kujifunza 

Ofisi ya Waziri 
Mkuu, Sera, 

Bunge na Uratibu 

Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Zanzibar Viongozi, Wadau 
wa Ufuatiliaji na 
Tathmini, 
Wataalam 

10 Septemba Uzinduzi wa NIIMS Wizara ya 
Viwanda na 

Biashara 

Waziri wa 
Viwanda na 
Biashara 

Dar es salaam Wizara, CTI, 
Sekta Binafsi na 
Mashirika ya 
Umma 

11-12 
Septemba 

6th Edition of the 
Tanzania Energy 
Congress 

Wizara ya Nishati Naibu Waziri 
Mkuu na Waziri 
wa Nishati 

Dar es salaam Wizara ya Nishati, 
Taasisi za Serikali  
Mashirika, Taasisi 
Binafsi 
zinazojishughulis
ha na maswala 
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SEPTEMBA 
2024 

SHUGHULI/TUKI
O 

WIZARA MGENI RASMI ENEO/ MAHALI WALENGWA 

Nishati, Vyuo vya 
ufundi 
Wadau wa Mafuta 
na Gesi. 

12 -15 
Septemba 

Maadhimisho ya 
Siku ya MARA 

Wizara ya Kilimo Atapangwa Litapangwa Wizara, Viongozi, 
Wadau na 
Wananchi 
Mbalimbali 

13 Septemba Uzinduzi wa Jengo 
la utawala TIRDO 

Wizara ya 
Viwanda na 

Biashara 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Dar es salaam Watumishi wote 
wa TIRDO, Waziri 
wa Viwanda na 
Biashara, Katibu 
Mkuu Hazina, 
Wageni waalikwa, 
Wizara, Viongozi, 

Mkutano wa 11 wa 

Baraza la 

Wafanyakazi wa 

AQRB 

Wizara ya Ujenzi Waziri wa Ujenzi Dodoma Wizara, Viongozi, 
Watumishi wa 
AQRB 

15 Septemba Maadhimisho ya 
Siku ya Usafi 
Duniani 

Ofisi ya Makamu 
wa Rais, 

Muungano na 
Mazingira 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Litapangwa Wizara, Viongozi, 
Wananchi wote 
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SEPTEMBA 
2024 

SHUGHULI/TUKI
O 

WIZARA MGENI RASMI ENEO/ MAHALI WALENGWA 

16 Septemba Maadhimisho ya 
Siku ya Kimataifa 
ya Hifadhi ya 
Tabaka la Ozoni. 

Ofisi ya Makamu 
wa Rais, 

Muungano na 
Mazingira 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Litapangwa Wizara, Viongozi, 
Wananchi wote 

Siku ya 
Utambulisho 
Duniani (World 
Identity Day) 

Wizara ya Mambo 
ya Ndani ya Nchi 

Atapangwa Nchi nzima Wizara, Viongozi, 
Wananchi  

18 Septemba 

2024 

Maadhimisho ya 

Wiki ya Wenye 

Uziwi Kitaifa 

Ofisi ya Waziri 

Mkuu, Kazi, Ajira, 

Vijana na Wenye 

Ulemavu 

Waziri wa Nchi 

Ofisi ya Waziri 

Mkuu, Kazi, Ajira, 

Vijana na Wenye 

Ulemavu  

Litapangwa Chama cha Viziwi 
Tanzania 
(chavita) 
Taasisi za Umma 
na Binafsi, 
Watumishi Sekta 
za Umma na 
Binafsi 

21 Septemba Maadhimisho ta 
Siku ya Amani 
Duniani 

Wizara ya Mambo 
ya Nje na 

Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki 

Atapangwa Litapangwa Wizara, Viongozi, 
Serikali ya JMT, 
Jumuiya za 
Umoja wa Mataifa 
na watu wote kwa 
ujumla. 

Maadhimisho ya Wizara ya Afya Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
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SEPTEMBA 
2024 

SHUGHULI/TUKI
O 

WIZARA MGENI RASMI ENEO/ MAHALI WALENGWA 

Siku ya Usafi 

Duniani 

Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

22 Septemba Siku ya 
Faru/Tembo 
Duniani  

Wizara ya 
Maliasili na Utalii 

Waziri wa Maliasili 
na Utalii 

Ruvuma Wizara, Viongozi, 
Wananchi 

25 Septemba Siku ya Maziwa 
Shuleni 

Wizara ya Mifugo 
na Uvuvi 

Katibu Mkuu Nchi Nzima Wizara, OR-
TAMISEMI, 
Viongozi wa 
Shule nchini, 
Wananchi 

Maadhimisho ya 

Siku ya 

Wafamasia 

Duniani 

Wizara ya Afya  Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

26 Septemba Maadhimisho ya 

Siku ya Afya ya 

Mazingira Duniani 

Wizara ya Afya,  Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

26-29 
Septemba 

Maonesho ya 
Bidhaa za 
Viwanda 
(Tanzania 
International 

Wizara ya 
Viwanda na 

Biashara 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano 
Tanzania 
 

Dar es Salaam Wafanyabiashara 
wazalishaji wa 
ndani na nje ya 
nchi, pamoja na 
wadau wengine 
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Manufacturers 
Expo- TIMEXPO) 

wa ndani nan je 
ya nchi. 

27 Septemba Siku ya Utalii 
Duniani (World 
Tourism Day) 

Wizara ya 
Maliasili na Utalii 

Waziri wa Maliasili 
na Utalii 

Dodoma Wizara, Viongozi, 
Wafanyabiashara, 
Wananchi 

28 Septemba 
 

Siku ya Kichaa cha 
Mbwa Duniani 
(World Rabies 
Day) 

Wizara ya Mifugo 
na Uvuvi 

Katibu Mkuu Duniani Kote Wizara, Viongozi, 
Wananchi 

Siku ya 
Kimataifa Kupata 
Taarifa 

Wizara ya Habari, 
Mawasiliano na 
Teknolojia ya 

Habari 
 

Waziri wa Habari, 
Mawasiliano na 
Teknolojia ya 
Habari 
 

Litapangwa Wadau wa 
Habari/WHMTH/U
NESCO 

Siku ya Bahari 
Duniani (World 
Maritime Day) 

Wizara ya 
Uchukuzi 

Katibu Mkuu Zanzibar Wizara, Viongozi, 
Wadau wa sekta 
ya usafiri kwa njia 
ya maji. 
. 

29 Septemba Mafunzo ya Elimu 

Endelevu ya 

Wakadiriaji 

Majenzi (TIQS) na 

Mkutano wa 

Mwaka wa EAQS 

Wizara ya Ujenzi Waziri wa 

TAMISEMI 

Mwanza Wizara, Viongozi, 
Wakadiriaji 
Majenzi 
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Maadhimisho ya 

Siku ya Viziwi 

Duniani 

Wizara ya Afya  Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

Maadhimisho ya 

Siku ya Moyo 

Duniani 

Wizara ya Afya  Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 

Wafanyakazi, 

Wanahabari, 

Wananchi 

 
 
 
 
 
 
 
 
Septemba, 
2024 

Mapitio ya 
Matumizi ya 
Umma (PER)  
 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Litapangwa Taasisi za Umma, 
Wananchi, 
Waandishi wa 
Habari, Wadau 
wa Maendeleo na 
Taasisi zisizo za 
Kiserikali, 
wanazuoni 

United Nation 
General Assembly 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha New York Wizara ya Mambo 
ya Nje na 
Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki. 

East African 

Procurement 

Forum (EAPF) 

Wizara ya Fedha Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Dodoma Wawakilishi 
kutoka nchi 
wanachama 
Jumuia ya Afrika 
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Maenesho ya 

Teknolojia ya 

Madini Geita 

Wizara ya Madini Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Geita Wizara, Viongozi, 
Wawekezaji 

Annual Engineers’ 

Day (AED) 

Wizara ya Ujenzi Atapangwa Litapangwa Wizara, Viongozi, 
Wahandisi 

Kongamano la 

Chama Cha Lugha 

na Fasihi ya 

Kiswahili Tanzania 

(CHALUFAKITA) 

Wizara ya 
Utamaduni, 
Sanaa na 
Michezo 

Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Dodoma Wizara, Viongozi, 
Wadau wa 
Kiswahili 

Mkutano wa 

Mwaka wa Wadau 

wa Lishe Nchini 

Ofisi ya Waziri 
Mkuu, Sera, 

Bunge na Uratibu 

Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanznia 

Geita Ofisi ya Waziri 
Mkuu, Wizara ya 
Afya, Viongozi, 
Wadau wa Lishe 

Kongamano la 

Wanawake 

Wajasiriamali na 

Wafanyabiashara 

katika Eneo Huru 

la Biashara la 

Wizara ya 
Viwanda na 

Biashara 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Zanzibar Wanawake 
wafanyabiashara 
na wazalishaji wa 
ndani na nje ya 
nchi, pamoja na 
wadau wengine 
wa ndani na nje 
ya nchi. 
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Afrika (AfCFTA) 

Mkutano wa 

wadau wa Kahawa 

wa nchi 25 za 

Afrika 

Wizara ya Kilimo Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Litapangwa Wizara, Viongozi, 
Wadau wa zao la 
Kahawa 

 6th SARPCCO 

Command and 

Leadership Course 

for Emerging 

Women Police 

Officers 

Wizara ya Mambo 

ya Ndani ya Nchi 

Waziri wa Mambo 

ya Ndani ya Nchi 

Litapangwa Wizara ya Mambo 

ya Ndani ya Nchi 

Jeshi la Polisi 

 Mkutano Mkuu wa 

EAPCCO wa 

Mwaka 

Wizara ya Mambo 

ya Ndani ya Nchi 

Waziri wa Mambo 

ya Ndani ya Nchi 

Burundi Wizara ya Mambo 

ya Ndani ya Nchi 

Jeshi la Polisi 
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01 Oktoba Siku ya Kimataifa ya 
Wazee 

Wizara ya 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi 
Maalum 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Tabora Wataalam wa 
Wizara za 
Kisekta, Wadau 
wa Wazee, 
Vijana, Watoto, 
Watu wenye 
ulemavu na 
Wananchi wote 

Siku ya Kahawa   
Duniani na 
Tamasha la Kahawa 
(Kahawa Festival) 

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa Kilimo Dar es Salaam Wizara, Viongozi, 
Wadau wa 
Kahawa 

 Maadhimisho ya 

Mwezi wa Saratani 

ya Matiti Duniani 

Wizara ya Afya  Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

04 Oktoba Siku ya Wanyama 
Duniani (World 
Animals Day) 

Wizara ya 
Mifugo na Uvuvi 

Katibu Mkuu Nchi Nzima Wataalam wa 
Wanyama, 
Wananchi 

06 Oktoba Mahafali NBAA Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Dar es Salaam Wizara, Viongozi, 
Wahitimu 

Siku Ya Kimataifa 

Ya Watoto Wenye 

Utindio Wa Ubongo 

Ofisi ya Waziri 

Mkuu, Kazi, 

Ajira, Vijana na 

Wenye Ulemavu 

Waziri wa Nchi 

Ofisi ya Waziri 

Mkuu, Kazi, Ajira, 

Vijana na Wenye 

Litapangwa Mkoa husika 
Chama cha viziwi 
Tanzania 
(chavita) 
Taasisi za umma 



KALENDA KUU YA MIKUTANO NA MATUKIO YA KISERIKALI YA MWAKA 2024 
 

66 
 

OKTOBA 
2024 

SHUGHULI/TUKIO WIZARA MGENI RASMI ENEO/ MAHALI MHUSIKA MKUU 

Ulemavu  na binafsi,  
Watumishi sekta 
za umma na 
binafsi 
 

Kongamano la 

Kisayansi la 

Huduma Shufaa ya 

Afya ya Jamii 

Wizara ya Afya  Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi 

07 Oktoba Maadhimisho ya 
Siku ya Makazi 
Duniani. 

Wizara ya Ardhi, 
Nyumba na 

Maendeleo ya 
Makazi 

Atapangwa Dodoma Wizara, Viongozi 
wa Serikali, 
Wananchi 

Maadhimisho ya 

Siku ya Wabunifu 

Majengo Duniani, 

2024 

Wizara ya Ujenzi Waziri wa Ujenzi Dar es Salaam Wabunifu 
Majengo 

09 Oktoba Maadhimisho ya 
siku ya Posta 
Duniani (UPU-Day) 
 

Wizara ya 
Habari, 

Mawasiliano na 
Teknolojia ya 

Habari 
 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Litapangwa Wizara na Taasisi 
zake pamoja na 
Wadau 
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07-11 Oktoba Wiki ya Mapitio ya 
Utekelezaji wa 
Bajeti na Matumizi 
serikalini 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Litapangwa Taasisi za Umma, 
Wananchi, 
Waandishi wa 
Habari, Wadau 
wa Maendeleo na 
Taasisi zisizo za 
Kiserikali, 
wanazuoni, 

08-14 Oktoba Wiki ya Vijana 

Kitaifa 

Ofisi ya Waziri 

Mkuu, Kazi, 

Ajira, Vijana na 

Wenye Ulemavu 

Waziri Mkuu wa 

Jamhuri ya 

Muungano wa 

anzania 

Mwanza Wizara, Viongozi, 
Vijana na Wadau 
wa Maendeleo ya 
Vijana 

09-15 Oktoba Wiki ya Usalama wa 
Reli  

Wizara ya 
Uchukuzi 

Waziri wa 
Uchukuzi 

Mwanza Wizara, Viongozi, 
Idara ya 
Usalama, 
Wananchi 

10 Oktoba Uzinduzi wa Malipo 
ya Fidia kwenye 
mradi wa makaa ya 
Mawe Maganga 
Matitu 

Wizara ya 
Viwanda na 

Biashara  

Waziri wa viwanda 
na Biashara 

Ludewa Wizara, Viongozi, 
Wananchi  

Maadhimisho ya 

Siku ya Afya ya Akili 

Duniani 

Wizara ya Afya  Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 
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11 Oktoba Siku ya mtoto wa 

kike duniani. Utoaji 

wa elimu dhidi ya 

ukatili wa kijinsia 

kwa Mkoa ambao 

utachaguliwa kwa 

kushirikiana na 

wanadawati wote 

Wizara ya 

Mambo ya 

Ndani ya Nchi 

Waziri wa Mambo 
ya Ndani ya Nchi 

Manyara -Wizara ya 

Mambo ya Ndani 

ya Nchi, 

Jeshi la Polisi 

10-16 Oktoba Maadhimisho ya 
Siku ya Chakula 
Duniani 

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa Kilimo Litapangwa Serikali, Viongozi, 
Wananchi 

11 Oktoba Siku ya Kimataifa ya 
Mtoto wa Kike 

Wizara ya 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi 
Maalum 

Waziri ya Mambo 
ya Ndani ya Nchi, 
Waziri wa 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 
Makundi Maalum 

Manyara Wazazi na 
Wananchi wote 
 
Wizara ya Mambo 
ya Ndani 
 
Jeshi la Polisi 

Siku ya Yai Duniani  Wizara ya 
Mifugo na Uvuvi 

Katibu Mkuu Duniani Kote Wananchi 

12 Oktoba Maadhimisho ya 

Siku ya Macho 

Duniani 

Wizara ya Afya  Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 
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13 Oktoba Maadhimisho ya 
Siku ya Maafa 

Ofisi ya Waziri 
Mkuu, Sera, 
Bunge na 
Uratibu 

Atapangwa Litapangwa Wizara, Viongozi, 
Wadau na 
Wananchi  

14 Oktoba Kilele cha Mbio za 
Mwenge wa Uhuru 

Ofisi ya Waziri 
Mkuu, Kazi, 

Ajira, Vijana na 
Wenye Ulemavu 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Mwanza Vijana na Wadau 
wa Maendeleo ya 
Vijana 

14-25 Oktoba Vikao vya Kamati za 
Bunge 

Ofisi ya Waziri 
Mkuu, Sera, 
Bunge na 
Uratibu 

Spika wa Bunge la 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Dodoma Wabunge, 
Mawaziri, 
Viongozi, 
Wananchi 

15 Oktoba Siku ya Mwanamke 
anaishi Kijijini 

Wizara ya 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi 
Maalum 

Waziri wa 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 
Makundi Maalum 

Mufindi Wizara, Viongozi, 
Wanawake wa 
Vijijini 

Siku ya Kimataifa ya 
Fimbo Nyeupe 

Ofisi ya Waziri 
Mkuu, Kazi, 

Ajira, Vijana na 
Wenye Ulemavu 

Waziri wa Nchi, 
Ofisi ya Waziri 
Mkuu, Kazi, Ajira, 
Vijana na Wenye 
Ulemavu 

Litapangwa OWM – KVAU, 
Chama cha 
wasioona 
tanzania (tlb), 
Mkoa husika 
ambapo 
maadhimisho 
hayo yatafanyika, 
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Taasisi za Serikali 
na binafsi,  
Watumishi Sekta 
za umma na 
Binafsi 
 

16 Oktoba Siku ya Chakula 
Duniani  

Wizara ya 
Mifugo na Uvuvi 

Atapangwa Kagera Wafugaji wa 
Mifugo na Viumbe 
maji, wavuvi, 
Wazalishaji na 
wachakataji wa 
mazao ya mifugo 
na uvuvi, 
Wananchi 

19 Oktoba Uzinduzi wa Ripoti 
ya jumla ya Ukaguzi 

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa Kilimo Dodoma Katibu Mkuu 
Wizara ya Kilimo, 
Mrajis wa Vyama 
vya Ushirika, 
Viongozi wa 
Vyama vya 
Ushirika, Wadau 
wa Ushirika na 
Wageni wengine 

21 Oktoba - 
01 Novemba 

Mkutano Umoja wa 
Mataifa wa Hifadhi 
ya Bioanuai (COP – 

Ofisi ya Makamu 
wa Rais, 

Muungano na 

Rais wa Jamhuri 
ya muungano wa 
Tanzania 

Uturuki  Ofisi ya Makamu 
wa Rais, Wizara 
za Kisekta, 
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16 CBD) Mazingira Asasi za Kiraia, 
Taasisi zisizo za 
kiserikali 

24 Oktoba Maadhimisho ya 
Siku ya Umoja wa 
Mataifa (UN Day) 
 

Wizara ya 
Mambo ya Nje 
na Ushirikiano 

wa Afrika 
Mashariki 

Atapangwa Dodoma/ 
Dar es Salaam 

Serikali ya JMT 
na Jumuiya ya 
Umoja wa 
Mataifa. 

25 Oktoba Siku ya Nchi 
Wanachama wa 
SADC kupaza sauti 
kupinga vikwazo 
ambavyo Mataifa ya 
Ulaya na Marekani 
yameiwekea 
Zimbabwe 

Wizara ya 
Mambo ya Nje 
na Ushirikiano 

wa Afrika 
Mashariki 

Waziri wa Mambo 
ya Nje na 
Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki 

Litapangwa Wizara, Viongozi, 
Tanzania na nchi 
wanachama wa 
SADC 

Siku ya Kimataifa ya 
Watoto wenye 
Kichwa Kikubwa na 
Mgongo Wazi 

Ofisi ya Waziri 

Mkuu, Kazi, 

Ajira, Vijana na 

Wenye Ulemavu 

Waziri wa Nchi, 

Ofisi ya Waziri 

Mkuu, Kazi, Ajira, 

Vijana na Wenye 

Ulemavu 

Litapangwa Mkoa husika, 
Chama cha 
asbaht 
Taasisi za umma 
na binafsi 
Watumishi sekta 
za umma na 
binafsi 
Wananchi, Watu 
wenye ulemavu 
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wa kichwa 
kikubwa na 
mgongo wazi 
 

 Mkutano Mkuu wa 

Tano wa Bodi ya 

AQRB 

Wizara ya Ujenzi Waziri wa Ujenzi Dodoma Wabunifu 
Majengo na 
Wakadiriaji 
Majenzi 

25-27 Oktoba Mikutano ya Mwaka 
2023 ya IMF na WB 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha. Washington D.C Wizara, Viongozi, 
Wataalamu 

26 Oktoba Kilele cha Tamasha 
la Sanaa na 
Utamaduni 
Bagamoyo 

Wizara ya 
Utamaduni, 
Sanaa na 
Michezo  

Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 

Muungano wa 
Tanzania 

TaSUBa- 
Bagamoyo 

Wizara, Viongozi, 
Wasanii, Wadau 
wa Sanaa na 
Utamaduni vijana, 
wananchi toka 
ndani na nje ya 
Tanzania 

Mikindani Day Wizara ya 
Maliasili na 

Utalii 

Naibu Waziri wa 
Maliasili na Utalii 

Mikindani-
Mtwara 

Wananchi 

27 Oktoba Siku ya Wakulima 
wa Miwa 

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa Kilimo Morogoro Wakulima wa 
Miwa 

29 Oktoba Maadhimisho ya 

Siku ya Kiharusi 

Duniani 

Wizara ya Afya Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 
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29 Okt- 08 
Nov 

Mkutano wa 17 wa 

Bunge 

Ofisi ya Waziri 

Mkuu, Sera, 

Bunge na 

Uratibu  

Spika wa Bunge la 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Dodoma Wabunge, 
Mawaziri, 
Viongozi, 
Wananchi 

30 Oktoba Maadhimisho ya 

Siku ya Kitaifa ya 

Lishe  

Wizara ya Afya Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

30-31 Oktoba Siku ya Mabalozi wa 
Usalama Barabarani 

Wizara ya 
Uchukuzi 

Waziri wa 
Uchukuzi 

Mtwara Wadau wa 
Usalama 
Barabarani 

 
 
 
 
 
 
 
 
Oktoba, 2024 
 
 
 
 
 

Mapokezi ya Injini 
ya ziada ya Ndege 
ya Serikali ya 
Biashara aina ya 
BOEING 787 – 8 
DREAMLINER 

Ofisi ya Rais, 
Ikulu 

Katibu Mkuu – 
Ikulu na Katibu 
Mkuu - Uchukuzi 

Kiwanja cha 
Ndege cha 
Kimataifa cha 
JULIUS 
NYERERE – 
TERMINAL I 

Viongozi TGFA, 
ATCL, Uongozi 
wa Mkoa na 
wadau wa Sekta 

Maadhimisho ya 
miaka 50 ya Taasisi 
ya Elimu Tanzania 

Wizara ya Elimu, 
Sayansi na 
Teknolojia 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Dar Es Salaam/ 
Dodoma 

TET, Wadau wa 
Elimu, WyEST, 
OR TAMISEMI, 
OWM  

Maadhimisho ya 
Wiki ya huduma za 
Fedha kitaifa  
 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Lindi Taasisi za fedha, 
wadau kutoka 
serikalini na sekta 
binafsi na 
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Oktoba, 2024 

wananchi wote 

Mkutano wa 
Watendaji  
Wakuu wa Kampuni 
za 
Bima Nchini 

Wizara ya Fedha Katibu Mkuu 
Hazina 

Zanzibar Watendaji wakuu 
wa kampuni za 
bima 

Shirikisho la 

Michezo ya Majeshi 

ya Polisi Jumuiya ya 

Afrika Mashariki 

(EAPCCO Games) 

Wizara ya 

Mambo ya 

Ndani ya Chi 

Waziri wa Mambo 
ya Ndani ya Nchi 

Sudan Kusini Wizara,  
Timu mbalimbali 
za michezo za 
Polisi 

Mkutano wa Madini 
(Madini Day Forum) 

Wizara ya 
Madini 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Dar es Salaam Wizara, 
Wawekezaji, 
Wananchi 

Tamasha la 
Michezo la 
Wanawake 
(Tanzania Women 
Sports Festival) 

Wizara ya 
Utamaduni, 
Sanaa na 
Michezo 

Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Dar es Saalam Wizara, Viongozi, 
Wanawake 
Wadau wa 
Michezo 

Maonyesho ya 
SIDO Kitaifa 

Wizara ya 
Viwanda na 

Biashara 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Njombe Wizara, Viongozi, 
Wajasiriamali, 
Viwanda vodogo 

Maadhimisho ya 
Mwl. Nyerere 
Marathon 

Wizara ya 
Maliasili na 

Utalii 

Waziri wa Maliasili 
na Utalii 

Butiama Wizara, Viongozi, 
Wananchi 
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Swahili International 
Expo (SITE) 

Wizara ya 
Maliasili na 

Utalii 

Waziri wa Maliasili 
na Utalii 

Dar Es Salaam Wizara, Viongozi, 
Wafanyabiashara 
za Utalii 

Maadhimisho ya 
siku ya Wakuliwa 
wa Miwa Kilombero 

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa Kilimo Morogoro Wizara, Viongozi, 
Wakulima wa 
Miwa Kilombero 
na Wadau wote 
katika Tasnia ya 
Sukari 

Maadhimisho ya 
siku ya chakula 
duniani 

Wizara ya 
Kilimo  

Waziri wa Kilimo Litapangwa Wizara, Viongozi, 
Wadau wa 
Chakula na kilimo 

Kuratibu na 
Kushiriki 
Maadhimisho ya 
siku ya Kimataifa ya 
Ushirika wa Akiba 
na Mikopo (ICUD) 

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa Kilimo Mbeya/Arusha Wizara, Viongozi, 
TCDC, Shirikisho 
la Vyama vya 
Akiba na Mikopo 
na Wadau 
wengine 

Kuratibu na 
Kushiriki 
Maadhimisho ya 
Wiki ya Chakula 
Duniani (WFD) 

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa Kilimo Tabora/Kagera/
Geita 

Wizara, Viongozi, 
Wadau wa 
Chakula 
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Kuratibu na 
Kushiriki 
kongamano la 
Vyama vya Ushirika 
wa Akiba na Mikopo 
Africa (SACCA 
CONGRESS) 

Wizara ya 
Kilimo 

Raisi wa Jamuhuri 
ya Kenya 

Kenya Wizara, Viongozi, 
Shirikisho la 
Vyama vya Akiba 
na Mikopo Africa 

Maadhimisho ya 
Siku ya Mbolea 
Duniani 

Wizara ya 
Kilimo  

Waziri wa Kilimo Manyara Wizara, Viongozi, 
Wadau wa 
mbolea nchini 

Kongamano la 8 la 
TEHAMA 

Wizara ya 
Habari, 

Mawasiliano na 
Teknolojia ya 

Habari 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Litapangwa Wizara na Taasisi 
zake pamoja na 
Wadau 
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03 Novemba Siku ya Afya Moja 
Duniani (World One 
Health Day) 

Wizara ya 
Mifugo na Uvuvi 

Katibu Mkuu Mikoa yote Wizara, Viongozi, 
Wananchi 

04-06 
Novemba 

Annual NGO Forum 
(ANGOF) 

Wizara ya 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi 
Maalum 

Rais wa Serikali 
ya Mapinduzi ya 
Zanzibar na 
Mwenyekiti wa 
Baraza la 
Wawakilishi 
Zanzibar 

Dar es Salaam NGOs, 
Wasajili Wasaidizi 
Taasisi/ Mashirika 
Binafsi 
Wanufaika wa 
kazi za NGOs 
Viongozi na 
Maafisa wa 
Serikali 
 

04-08 
Novemba 

Mkutano Mkuu wa 
Mwaka kuhusu 
Uendelezaji Miji 
Duniani. 

Wizara ya Ardhi, 
Nyumba na 

Maendeleo ya 
Makazi, 

Atapangwa CAIRO - MISRI Wizara, Viongozi 
wa Serikali 

05 Novemba Siku ya Sunami 
Duniani 

Wizara ya 
Uchukuzi 

Waziri wa 
Uchukuzi 

Dar es Salaam Wizara, Viongozi, 
Wananchi 

07 Novemba Mkutano Mkuu wa 
wadau wa Mkonge 
Nchini  

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa Kilimo Pwani Wizara, Viongozi, 
Wadau wa zao la 
Mkonge 

08 Novemba Maadhimisho ya 

Siku ya Radiolojia 

Duniani 

Wizara ya Afya,  Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 
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09 Novemba Siku ya kuasili 
Watoto (World 
Adoption Day) 

Wizara ya 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi 
Maalum 

Waziri wa 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 
Makundi Maalum 

Kilimanjaro  
Wizara, Viongozi, 
Wataalam, 
Wananchi 
 

Mkutano Mkuu wa 4 
wa Bodi ya 
Wadhamini. 

Wizara ya Ardhi, 
Nyumba na 

Maendeleo ya 
Makazi 

Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

DODOMA Wizara, Viongozi, 
Bodi ya 
Wadhamini 

10 Novemba Mahafali ya 59 
Kampasi ya Dar es 
Salaam 

Wizara ya 
Viwanda na 

Biashara 

Waziri -wa Vianda 
na Biashara 
Mkuu wa Chuo - 
CBE 

Dar es Salaam Wizara, Viongozi, 
Wahitimu 

11-17 
Novemba 

Kongamano la 10 la 
Jotoardhi (ARGeo-
C10) 

Wizara ya 
Nishati 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania  

Dar es salaam Serikali, 
Mashirika na 
Taasisi Binafsi, 
United Nations 
Environment 
Programme 
(UNEP), Africa 
Geothermal 
Association(AGA) 

11-24 
Novemba 

Mkutano Umoja wa 
Mataifa wa Hifadhi 
ya Bioanuai (COP – 

Ofisi ya Makamu 
wa Rais, 

Muungano na 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Baku, 
Azerbaijan 

Ofisi ya Makamu 
wa Rais, 
Wizara za 
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16 CBD) Mazingira Kisekta, 
Asasi za Kiraia, 
Taasisi zisizo za 
Kiserikali 

14 Novemba Maadhimisho ya 

Siku ya Kisukari 

Duniani 

Wizara ya Afya  Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

15 Novemba Kilele cha tuzo kwa 
walipa kodi bora 

Wizara ya Fedha Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Dar es salaam Wizara, Viongozi, 
Walipa kodi 

16 Novemba Mahafali ya 
Wanafunzi 

Wizara ya Ujenzi Waziri wa Ujenzi Morogoro Wizara, Viongozi, 
Wanafunzi wa 
Taasisi ya 
Teknolojia ya 
Ujenzi 

Maadhimisho ya 

Siku ya Mtoto Njiti 

Duniani 

Wizara ya Afya  Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

15 – 17 
Novemba 

Mkutano Mkuu wa 
Mwaka wa Bodi za 
Maji za Mabonde na 
Upandaji wa miti 
rafiki ya maji katika 
vyanzo vya maji 

Wizara ya Maji Makamu wa Rais 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Singida Wizara, Viongozi, 
Wadau wa 
Rasilimali za Maji 
Bodi za Maji za 
Mabonde 
Mawaziri nane (8) 
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(Annual General 
Meeting – AGM) 

wa Sekta 
zinazohusiana na 
masuala ya maji 

16 Novemba Mahafali ya 59 
Kampasi ya Dar es 
Dodoma 

Wizara ya 
Viwanda na 

Biashara 

Naibu Waziri wa 
Vianda na 
Biashara Mkuu wa 
Chuo - CBE 

Dodoma Wizara, Viongozi, 
Wahitimu 

18 Novemba Mkutano na Wadau 
wa Sekta Binafsi na 
Wawekezaji kutoka 
Ndani na Nje ya 
Nchi kuhusu hali ya 
Mazingira ya 
Biashara na 
Uwekezaji Tanzania 

Ofisi ya Rais, 
Mipango na 
Uwekezaji 

Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Dar es Salaam Sekta ya Umma, 
Sekta Binafsi, 
Wawekezaji wa 
Ndani na Nje ya 
Nchi, Wafanya 
Biashara Wadogo 
Na Kati, Wadau 
wa Maendeleo 
(EU, WB, IMF, 
IFC, 

18-24 
Novemba 

Wiki ya 
Uhamasishaji 
Duniani kuhusu 
dawa za 
Antimicrobial 

Wizara ya Afya Waziri wa Afya Mikoa yote Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

19 Novemba Maadhimisho ya 
siku ya ASA 

Wizara ya 
Kilimo 

Waziri wa Kilimo Morogoro Wizara, Viongozi, 
Watumishi wa 
ASA 

Maadhimisho ya Wizara ya Afya  Waziri wa Afya Litapangwa Viongozi, 
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Siku ya 

Kuhamasisha 

Matumizi ya Choo 

Duniani 

Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

19 -20 
Novemba 

Kongamano la Nne 
Biashara na 
Maendeleo ya 
Uchumi (BEDC) 

Wizara ya 
Viwanda na 

Biashara 

Makamu wa Rais 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania  
 

Litapangwa Wizara, Viongozi, 
Wafanyabiashara 

20 Novemba Siku ya Kimataifa ya 
Haki ya Mtoto 

Wizara ya 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi 
Maalum 

Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Dodoma Wizara, Viongozi, 
Watoto na Vijana 
wote 

Kutembelea 
Maeneo 
yanayoandaliwa 
Mipango ya 
Matumizi ya Ardhi 
katika Halmashauri 
9 nchini. 

Wizara ya Ardhi, 
Nyumba na 

Maendeleo ya 
Makazi 

Waziri wa Ardhi, 
Nyumba na 
Maendeleo ya 
Makazi 

Maeneo ya 
Mradi wa LTIP 

Wizara, Viongozi, 
Wananchi 

21 Novemba Siku ya Mvuvi 
Duniani  

Wizara ya 
Mifugo na Uvuvi 

Atapangwa Litapangwa Wizara, Viongozi, 
Wadau wa Uvuvi 

23 Novemba Mahafali ya 59 Wizara ya Naibu Waziri wa Dodoma Wizara, Viongozi, 
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Kampasi ya 
Dodoma 

Viwanda na 
Biashara 

Viwanda na 
Biashara Mkuu wa 
Chuo - CBE 

Wahitimu 

23-24 
Novemba 

Warsha ya Kitaifa 
ya Wadau kuhusu 
utekelezaji na 
usimamizi wa 
mipango ya 
matumizi ya ardhi 
katika nyanda za 
malisho. 

Wizara ya Ardhi, 
Nyumba na 

Maendeleo ya 
Makazi 

Waziri wa Ardhi, 
Nyumba na 
Maendeleo ya 
Makazi 
 

Morogoro Wizara, Viongozi, 
Wananchi 

25 Novemba- 
10 Desemba 

Kampeni ya siku 16 
za Kupinga Ukatili 
wa Jinsia 

Waziri wa 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 

Makundi 
Maalum 

Waziri wa 
Maendeleo ya 
Jamii, Jinsia, 
Wanawake na 
Makundi Maalum/ 
Waziri wa Mambo 
ya Ndani ya Nchi 

Mara Wizara, Viongozi, 
Wananchi 

26 Novemba Maadhimisho ya 
miaka 60 ya 
TANESCO  

Wizara ya 
Nishati 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Dodoma Wizara ya Nishati 
Uongozi wa Mkoa 
wa Dodoma; 
Taasisi za 
Serikali; 
Mashirika na 
Taasisi Binafsi; 
TANESCO 
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27 Novemba Mkutano wa wadau 
wa Mradi wa LTIP. 

Wizara ya Ardhi, 
Nyumba na 

Maendeleo ya 
Makazi 

Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Dar es Salaam Wizara, Viongozi, 
Wadau wa Mradi 
wa LTIP 

29-30 
Novemba 

Mkutano wa Pili wa 
Wadau wa Sekta ya 
Uendelezaji Milki. 

Wizara ya Ardhi, 
Nyumba na 

Maendeleo ya 
Makazi 

Naibu Waziri 
Mkuu wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Dar es Salaam Wizara, Viongozi, 
Wadau wa Sekta 
ya Uendelezaji 
Milki. 

30 Novemba 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

Mahafali ya 59 
Kampasi ya Mbeya 

Wizara ya 
Viwanda na 

Biashara 

Katibu Mkuu, 
Wizara ya 
Viwanda na 
Biashara 
 

Dodoma Wizara, Viongozi, 
Wahitimu 

Mkutano Mkuu wa 
Viongozi wa 
TAKUKURU 

Ofisi ya Rais, 
Ikulu 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Dodoma,  Viongozi wa 
Kitaifa na 
Viongozi wa 
Takukuru Mikoa 
na Wilaya 

African Investment 
Forum 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Litapangwa Wizara ya Fedha, 
Viongozi, Wizara 
ya Mambo ya Nje 
na Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki. 
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Novemba, 
2024 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

Mkutano wa 17 wa 
Baraza la Kisekta la 
Mawaziri wa Fedha 
na Uchumi la 
Jumuiya ya Afrika 
Mashariki 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Arusha Wizara ya Fedha, 
Viongozi, Wizara 
ya Mambo ya Nje 
na Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki. 

Mkutano wa 45 wa 
Baraza la Kisekta la 
Mawaziri wa 
Biashara, Viwanda, 
Fedha na Uwekezaji 
la Jumuiya ya Afrika 
Mashariki 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Arusha Wizara ya Fedha, 
Viongozi, Wizara 
ya Mambo ya Nje 
na Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki. 

Mkutano wa 45 wa 
Baraza la Mawaziri 
la Jumuiya ya Afrika 
Mashariki 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Arusha Wizara ya Fedha, 
Viongozi, Wizara 
ya Mambo ya Nje 
na Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki. 

Mkutano wa 24 wa 
Wakuu wa Nchi na 
Serikali za Jumuiya 
ya Afrika Mashariki. 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Arusha Wizara ya Fedha, 
Viongozi, Wizara 
ya Mambo ya Nje 
na Ushirikiano wa 
Afrika Mashariki. 
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Novemba, 
2024 
 

Siku ya Takwimu 
Afrika 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Chuo cha 
Takwimu 
Mashariki mwa 
Afrika- Dar es 
salaam 

Wizara, Viongozi, 
Chuo cha 
Takwimu 
Mashariki mwa 
Afrika, Ofisi ya 
Taifa ya Takwimu 
na Wadau 
wengine wa 
Takwimu 

Wiki ya Mipango Ofisi ya Rais 
Mipango na 
Uwekezaji 

Katibu Mtendaji 
Tume ya Mipango 

Dodoma Wizara, Viongozi, 
Wakurugenzi 
Idara ya Sera na 
Mipango na 
Maafisa Mipango 

Tamasha la Michezo 
la Wanawake (Ladies 
First) 

Wizara ya 
Utamaduni, 
Sanaa na 
Michezo  

Makamu wa Rais 
wa Jamhuri ya 
Muungano wa 
Tanzania 

Dar es Saalam Wizara, Viongozi, 
Wanamichezo 
Wanawake 

Vikao vya 
mashirikiano kati ya 
Wizara za Sekta ya 
Ardhi na Maendeleo 
ya Makaazi za SMT 
na SMZ. 

Wizara ya Ardhi, 
Nyumba na 
Maendeleo ya 
Makazi 

Waziri wa Ardhi, 
Nyumba na 
Maendeleo ya 
Makazi 

Zanzibar/Dodo
ma 

Wizara, Viongozi, 
Wizara za Sekta 
ya Ardhi na 
Maendeleo ya 
Makaazi za SMT 
na SMZ 

Ugawaji wa Hatimiliki 
za Kimila kwa 

Wizara ya Ardhi, 
Nyumba na 

Waziri wa Ardhi, 
Nyumba na 

Bariadi, Busega 
na Meatu 

Wizara, Viongozi, 
Wananchi 
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Wananchi wa Vijiji 
vinavyopakana na 
Hifadhi katika 
Wilaya za Meatu, 
Itilima na Busega 

Maendeleo ya 
Makazi 

Maendeleo ya 
Makazi 

Ufunguzi wa Kituo 
mama cha CNG cha 
TPDC 

Wizara ya 
Nishati 

Naibu Waziri 
Mkuu na Waziri 
wa Nishati 

Dar es Salaam Wizaraya Nishati 
Uongozi wa 
Mashirika na  
Taasisi 
mbalimbali. 

Uzinduzi wa Duru 
ya tano ya kunadi 
vitalu vya utafutaji 
wa Mafuta na Gesi 
nchini 

Wizara ya 
Nishati 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Litapangwa Mawaziri; 
Makatibu Wakuu; 
Viongozi wa 
Mashirika na 
Taasisi 
mbalimbali; 
Kampuni za 
Kimataifa 
zinazohusika na 
utafutaji wa 
Mafuta na Gesi 
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01 Desemba Maadhimisho ya 

Siku ya UKIMWI 

Duniani 

Ofisi ya Waziri 

Mkuu, Sera, 

Bunge na Uratibu  

Waziri Mkuu wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania 

Ruvuma Viongozi, 
Wafanyakazi, 
Wanahabari, 
Wananchi 

02-13 
Desemba 

Mkutano wa Umoja 
wa Mataifa wa 
kupambana na kuenea 
kwa Hali ya jangwa 
(UNCCD -COP16) 

Ofisi ya Makamu 
wa Rais, 

Muungano na 
Mazingira 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Saudi Arabia Ofisi ya Makamu 
wa Rais, Wizara za 
Kisekta, Asasi za 
Kiraia, Taasisi 
zisizo za kiserikali. 

03 Desemba Utoaji wa Zawadi kwa 
Uandaaji Bora wa 
Hesabu za Serikali 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Dar es Saam Taasisi za Serikali, 
Taasisi Binafsi, 
Taasisi za Dini na 
Asas za Kiraia 

Maadhimisho ya siku ya 
wenye Ulemavu 
Duniani kwa 
kujumuisha 
masuala ya TEHAMA 

Wizara ya 
Habari, 

Mawasiliano na 
Teknolojia ya 

Habari 

Waziri wa Habari, 
Mawasiliano na 
Teknolojia ya 
Habari 

Litapangwa Wizara na 
Taasisi zake 
 

04 Desemba Jukwaa la Kitaifa la 
Mapambano Dhidi 
ya Rushwa 

Ofisi ya Rais, Ikulu Katibu Mkuu, Ofisi 
ya Rais Ikulu 

Litapangwa Wizara, Viongozi, 
Umma wa 
Watanzania 

Siku ya Ustawi wa 
Haki za Wanyama 
duniani (World Animal 
Walfare and Rights) 

Wizara ya Mifugo 
na Uvuvi 

Katibu Mkuu Duniani kote Wizara, Viongozi, 
Wataalam wa 
Wanyama, Wananchi 
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05 Desemba Siku ya Ushindani 
Duniani (World 
Competition Day) 
 

Wizara ya 
Viwanda na 

Biashara 

Waziri wa 
Viwanda na 
Biashara 

Dar es Salaam Wizara, Viongozi, 
Wananchi, Serikali 
na Watumishi wa 
Tume ya Ushindani 

Siku ya Kimataifa ya 
Watu Wenye 
Ulemavu 

Ofisi ya Waziri 
Mkuu, Kazi, 

Ajira, Vijana na 
Wenye Ulemavu 

Waziri wa Nchi, 
Ofisi ya Waziri 
Mkuu, Kazi, Ajira, 
Vijana na Wenye 
Ulemavu 

Litapangwa Taasisi za umma 
na binafsi,  
Watumishi sekta 
za umma na binafsi 
Shirikisho la 
Vyama vya Watu 
wenye Ulemavu 
Tanzania 
(SHIVYAWATA), 
Mkoa husika ambapo 
maadhimso hayo 
yatafanyika 

Siku ya Vijana 
Kujitolea 

Ofisi ya Waziri 
Mkuu, Kazi, 

Ajira, Vijana na 
Wenye Ulemavu 

Waziri wa Nchi, 
Ofisi ya Waziri Mkuu, 
Kazi, Ajira, Vijana 
na Wenye Ulemavu 

Dar es Salaam Wizara, Viongozi, 
Vijana na Wadau 
wa Maendeleo ya 
Vijana 

06 Desemba Kongamano la 
Kisayansi la Tafiti la 
TAFORI 

Wizara ya 
Maliasili na 

Utalii 

Waziri wa Maliasili 
na Utalii 

Morogoro Wizara, 
Viongozi, Wadau 
wa Sekta ya misitu 
na nyuki wa ndani 
na nje ya nchi 
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07 Desemba Maadhimisho ya 
Siku ya Kimataifa ya 
Usafiri wa Anga 

Wizara ya 
Uchukuzi 

Waziri wa Uchukuzi Dar es Salaam Wizara, Viongozi, 
Mamlaka ya Usafiri 
wa Anga/Wadau 
wa Sekta ya 
Usafiri wa Anga 

Siku ya Umoja 
wa Mawasiliano 
Afrika (Africa 
Telecommunication 
Union’ Day -ATU) 

Wizara ya 
Habari, 

Mawasiliano na 
Teknolojia ya 

Habari 
 

Waziri wa Habari, 
Mawasiliano na 
Teknolojia ya 
Habari 

Litapangwa WHMTH/Wadau 
wa Habari 

10 Desemba  Siku ya Maadili na 
Haki za Binadamu 

Ofisi ya Rais, 
Ikulu 

Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania 

Dodoma Wizara, Viongozi 
wa Kitaifa na Viongozi 
wa Takukuru wa 
Mikoa na Wilaya 
 

13 Desemba Kongamano la 
Wahasibu na 
Wakaguzi Nchini 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Dar es Salaam Wizara, 
Viongozi, 
Wahasibu na 
Wakaguzi 

14-15 
Desemba 

Kongamano la 
Kimataifa la 
Maendeleo ya Sekta 
ya Habari 

Wizara ya Habari, 
Mawasiliano na 
Teknolojia ya 

Habari 
 

Waziri wa Habari, 
Mawasiliano na 
Teknolojia ya 
Habari 
 
 

Litapangwa Wizara, 
Viongozi, 
Wananchi 
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16-20 
Desemba 

Mkutano Mkuu wa 
mwaka wa 
Wataalam wa 
Ununuzi na Ugavi 
 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha AICC- Arusha Wizara, Viongozi, 
Wataalam wa 
Ununuzi na Ugavi 
kutoka Sekta ya 
Umma na Binafsi 

19-21 
Desemba 

Uzinduzi na Ufungaji wa 
Kongamano la Kitaaluma 
na Utafiti wa Viwanda 
katika Mapinduzi ya 
4 na 5 ya Viwanda 

Wizara ya 
Viwanda na 

Biashara 

Waziri wa 
Viwanda na 
Biashara. 

Litapangwa Wizara, Taasisi za 
Elimu ya Juu, CTI, 
Sekta Binafsi na 
Mashirika ya Umma 

Desemba, 
2024 

Mapitio ya Matumizi 
ya Umma (PER)  
 

Wizara ya Fedha Waziri wa Fedha Litapangwa Taasisi za Umma, 
Wananchi, Waandishi wa 
Habari, Wadau wa 
Maendeleo na Taasisi 
zisizo za Kiserikali, 
wanazuoni 

Kongamano la Chama 
cha Ukuzaji wa Kiswahili 
Duniani (CHAUKIDU) 

Wizara ya 
Utamaduni, 

Sanaa na Michezo 

Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania 

Havana, Cuba Wadau wa 
Kiswahili Duniani 

Ugawaji wa Hati za 
Hakimiliki za Kimila kwa 
Wananchi wa Kijiji cha 
Makunda Wilayani Iramba 

Wizara ya Ardhi, 
Nyumba na 

Maendeleo ya 
Makazi 

Waziri wa Ardhi, 
Nyumba na 
Maendeleo ya 
Makazi 

Singida Wizara, 
Viongozi, 
Wananchi 

 
 

Majukwaa ya 
Uwekezaji 
(Investment Forum) 

Wizara ya 
Maliasili na 

Utalii 

Waziri wa Maliasili 
na Utalii 

Pwani Wizara, 
Viongozi, 
Wafanyabiashara 
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 Tuzo za Utalii Wizara ya 
Maliasili na 

Utalii 

Waziri wa Maliasili 
na Utalii 

Dar Es Salaam Wizara, 
Viongozi, 
Wafanyabiashar
a wa biashara za 
Utalii 

Mkutano wa mwaka 
wa Madakatari 
(TVA) na Madaktari 
Wasaidizi 
(TAVEPA) wa 
Mifugo  

Wizara ya 
Mifugo na Uvuvi 

Katibu Mkuu Litapangwa Madakatari (TVA) na 
Madaktari Wasaidizi 
(TAVEPA) wa 
Mifugo 



KIMEPIGWACHAPA NA MPIGACHAPA MKUU WA SERIKALI, DODOMA-TANZANIA
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