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KUHUSU UAMUZI WA SERIKALI YA MAREKANI 
KUIWEKEA TANZANIA MASHARTI YA DHAMANA 

YA VIZA (VISA BOND)
Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inapenda kuuarifu umma kuwa imepokea 
rasmi taarifa kutoka Serikali ya Marekani kuhusu uamuzi wa kuiweka Tanzania na 
baadhi ya nchi zingine za Afrika, kwenye orodha ya nchi ambazo raia wake watatakiwa 
kuweka dhamana ya viza (visa bond) ili kuingia nchini Marekani kwa ajili ya shughuli za 
biashara (viza za B-1) au utalii (viza za B-2), kuanzia tarehe 23 Oktoba 2025.

Uamuzi huu umefikiwa wakati majadiliano kuhusu masuala ya uhamiaji na uhamaji 
yakiendelea baina ya Tanzania na Marekani.

Pamoja na hatua ya Marekani kutangaza kuanzisha utaratibu wa dhamana za viza kwa 
raia wa Tanzania watakaoomba viza tajwa hapo juu, Serikali inapenda kuuhakikishia 
umma kwamba, itaendelea na majadiliano hayo na Serikali ya Marekani kwa njia za 
kidiplomasia ili kutafuta suluhisho lenye kuzingatia usawa, heshima, na maslahi ya 
pande zote mbili kwa kuzingatia uhusiano wetu mzuri uliodumu kwa zaidi ya miongo 
minne (4).

Kadhalika, Serikali ya Tanzania inasisitiza kwamba uhusiano wake na Marekani 
umejengwa katika misingi ya urafiki, ushirikiano, na kuheshimiana kwa muda mrefu, na 
hivyo hatua hii haitabadilisha dhamira ya Tanzania ya kuendeleza uhusiano mzuri na 
nchi hiyo kwa manufaa kwa pande zote.

Kwa sasa, wananchi wanaombwa kuendelea kufuata taratibu za kawaida za maombi ya 
viza kupitia Ubalozi wa Marekani nchini Tanzania na popote ambapo Mtanzania 
muombaji wa viza husika atakuwepo. Serikali itatoa taarifa zaidi kuhusu suala hili
pindi mazungumzo yanayoendelea yatakapofikia hatua nyingine.
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